Topic tổng hợp các phim và video 3D

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi DCM, 23 Tháng mười một 2011.

1. chaos123456

chaos123456 Thành viên

Được Like:
    0
    cho hỏi mọi người convert movie bằng soft gì thế? :-?

với cả không hiểu sao có 1 số clip vứt vào máy nó nhận dạng là 3D luôn, ko cần phải đợi đến lúc bật player rồi bấm vào convert sang 3D thì mới xem được, mặc dù đều là SBS (vd như clip KARA - we re with you), ai có biết cách nào để chỉnh mặc định xem là 3D mode luôn ko
  2. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    bấm vào file video khoản 3s chọn change player rồi chõn xem video 3dplayer mặc định là ok
  3. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
  4. chaos123456

chaos123456 Thành viên

Được Like:
    0
    ý mình là dùng player chạy video thì mặc định nó ở 3D mode luôn cơ, chứ bình thường thì lúc vào nó hiện 2 hình SBS, mình phải tự bấm để chuyển sang nhìn 3D
  5. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    phải chuyển mới đưọc,có bấm cái nút mà cũng làm biến a 2 =))
  6. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    Có phim tự chuyển có phim phải chuyển....có vậy cũng lười.....thử xem phim 3d trên tivi xem,còn phải chuyển nhiều hơn nữa á....chém gió ghê gớm + câu bài + spam + muốn bị chửi...h.eh.e.h.
  7. bloodfire

bloodfire Thành viên

Được Like:
    7
    Các bác dùng phần mềm gì để convert đấy ah? Mình cũng đang thử convert phim 3d.mkv, phim nào mà hình chia bên phải và trái cho vào máy thì xem đc. Còn phim hình chia nửa trên và dưới thì cho vào máy hình ko gộp lại làm một đc, xin nhờ các cao thủ giúp đỡ. THX nhiều.
  8. minh2102

minh2102 Thành viên

Được Like:
    47
    bạn dùng AviSynth + megui convert được từ top-down sang left-right , đây là clip mình dùng 2 trình trên convert lại topdown ra side-by-side (nhà nghèo dùng p4 convert nên hình hơi xấu các bác thông cảm chỉ là clip demo đầu tay^^), nên dùng core i3 trở lên để cho ra chất lượng tốt nhất và nhanh nhất nha bạn.
    link down lẹ không mediafire nó xoá gắn chịu nha ^^.
    http://www.mediafire.com/?gyv5yajofyqpxy2
    DCM, vutananh and vodaphone like this.
  9. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    Thông báo với bạn là clips của bạn nén dạng gì mà xem kg dc nhé....h.e.h.e.h
  10. minh2102

minh2102 Thành viên

Được Like:
    47
    ặc f09c của mình xem phà phà mà ;), để mình down về coi lại ^^