Thảo luận Toppic cho Sh01D. Tất cả vấn đề về em này!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi tienthanhyhb, 26 Tháng mười một 2012.

1. tedu

tedu Thành viên

Được Like:
    1
    có ai biết root sh 01d không, giúp mình với!

Nguyên bản sh 01d mình thấy nó chậm lắm, load ảnh ko mượt (dù thẻ nhớ class 10).mình muốn root để xóa đi các pm docomo đi để máy nhẹ hơn và tiết kiệm pin hơn.
    mình nghiên cứu cả web nước ngoài rồi mà không biết làm, có ai làm được rồi hướng dẫn mình với.
    mình muốn xóa bảng thông báo đầu số +81 khi gọi mà không biết ở đâu, bạn nào biết chỉ cho mình với.
    cám ơn các bạn nhiều.
  2. huygacon

huygacon Thành viên

Được Like:
    15
    Cho m hỏi con này dùng chung pin với con nào ko ? Pin e này cũng nặng đô thật mà ít nữa , dùng BT thì ko sao chứ chơi game hoặc wifi với 3G là xác định luôn​
  3. SH-XX-C

SH-XX-C Thành viên

Được Like:
    0
    Bác này giống e hồi trc, e bị giật con sh12c từ cuối năm 2011, vừa mới mua chưa đầy 3 tháng.
    Sau đấy e mua e SH01D hehe, thấy đc mỗi tội pin yếu, k bít bi h bác xài con nào rùi hihi.

Chế độ này e thấy đậm, nhìn không thật, e thấy giống màn hình s2 :D

Bác ơi, vô đây nè Settings/Network settings/Mobile networks/ Tích vào Data Enabled ... Nếu mạng 3G chưa hiện lên thì bác bật chế độ máy bay lên, sau đó tắt đi thì mạng sẽ ok.

Các bác ơi, máy SH01D của e không hiểu sao mạng wifi ở 1 số nơi thì truy cập được, nhưng riêng wifi ở nhà không kết nối đc huhu. Nó vẫn hiện lên cột wifi nhưng mà màu xám , bình thường màu xanh cơ ạ .
    Chi tiết hiện lên: Status: Connected
    Signal Strength: Excellent
    Link speed: 54Mbps
    Security: WPA PSK

Các bác giúp e với :adore:
  4. thaoha2808

thaoha2808 Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks bạn nhiều nhé!!!! Sẳn tiện cho mình hỏi luôn, nếu phát wifi qua laptop thì có hại pin máy không vậy? :byebye:
  5. ILLEGAL

ILLEGAL Thành viên

Được Like:
    236
    SH01D là chiếc smart phone mình dùng lâu nhất, 01 năm rồi.
  6. vngx192

vngx192 Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác cho hỏi con sh 01d 2.3.5 của em người ta gọi điện đến mình mà k nghe thấy gì là sao ạ - có lúc mình nghe được thì họ k nghe được - có lúc họ nghe được mà mình không nghe được là sao ạ? mong các bác chỉ dùm đi ạ!
  7. cuibap10

cuibap10 Thành viên

Được Like:
    0
    hình như là phải cài đặt cấu hình bằng tay cho em nó mới được đó bác ah. em cũng đang dùng em này nè.
  8. ILLEGAL

ILLEGAL Thành viên

Được Like:
    236
    muốn trở về với SH01D quá. IMAG0096.jpg
  9. maiducmn98

maiducmn98 Thành viên

Được Like:
    0

XCOM: Enemy Within là bản mở rộng chính thức của trò chơi đình dám XCOM: Enemy Unknown do Firaxis phát triển và 2K Games phát hành. Câu truyện của game tiếp tục kể về cuộc chiến của biệt đội XCOM chống lại các thế lực quái vật ngoài hành tinh đang nhăm nhe biến phim xac song Trái Đất thành "quê hương" thứ hai của chúng.