Toshiba internal -7xx,8xx,9xxT

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi whoknows, 26 Tháng sáu 2006.

1. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    vậy bỏ thẻ format = máy tính đi bác, nhớ là để = fat( fat16) nhé
  2. cyberboi

cyberboi Thành viên

Được Like:
    1
    Máy của em khi mở menu chính hoặc nhắn tin nó liên tục thông báo RETRIEVE NT Info. sau đó phải chọn No thì mới vào mấy thứ mình cần đc . Có mấy anh kia chỉ là lắp sim Viettel vào sẽ hết nhưng mà máy em đang sử dụng sim Viettel mà :whew: , lắp sim Vina vào, sau đó lại lắp viettel vào, nó vẫn ra cái thông báo đó :mad: ! Cuối cùng theo lời chỉ dẫn của một số mem trong topic này, em reset lại ~ khi mở lên nó ko nhận mạng luôn, bây giờ 803 thành 1 cái máy nghe nhạc và chụp hình rồi :(( help me ! đã set GSM ONLY , chọn location là ASIA rồi, manual search, chọn VIETTEL rồi, nó vẫn báo OPERATION FAILED ! :(( what should I do ???? em mua cái sim đen ở chỗ 127A BHTQ , mấy bữa đầu nghe gọi bình thường, sau khi reset để làm mất cái câu warning lãng xẹt kia (có mất đc đâu :mad:) thì cái máy giở chứng , cột sóng vẫn hiện, ngoài trời đầy sóng, ém nó vô chỗ kín thì nó mất sóng, hoàn toàn bình thường, chỉ có điều nó ko nhận mạng :(( nghe gọi nt ko đc
    Mấy bro có kinh nghiệm giúp em
  3. monsterlove79

monsterlove79 Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đang dùng 803T, mọi người comment nhiều về ưu nhược điểm của nó. Mình thì thấy rất kết con này! 803T của mình đang dùng là do ông anh mua hộ, mình đang học tiếng anh ở nước ngoài và mình đang rất muốn tìm soft từ điển E-E, E-V, V-E cho 803T. Nếu chuyển sang dùng NOKIA thì khỏi phải bàn, nhưng mình k muốn thay nó! Bạn nào biết có soft dictionary thì có thể help mình được k? mình cảm ơn nhiều lắm!
  4. monsterlove79

monsterlove79 Thành viên

Được Like:
    1

Có mấy nguyên nhân mà bạn phải lưu ý:
    1- Check lại thẻ, đầu đọc thẻ xem có ổn hay k?
    2- Khi dùng Beat Engine chuyển file mp3 nén theo chuẩn nào? bao nhiêu KB/s; trong quá trình chuyển bằng Beat Engine có bị lỗi hay k? Nếu bị lỗi thì cho thẻ vào đầu đọc, dùng Beat Engine để fix lại, khi đó 803T sẽ đọc được file nhạc.
    3- Đối với pic transfer từ PC sang thì xem convert với định dạng đã chuẩn chưa? Nếu chưa thì cần phải convert lại thì mới đọc được.
    4- Chỉ nên format thẻ nhớ từ điện thoại. (Nếu format từ máy tính thì 803T k nhận được thẻ).
  5. hotanbao

hotanbao Thành viên

Được Like:
    24
    Default là 9999, nhưng con 904T của bác chắc bị đổi mã rồi. Thế thì hơi căng.

Format bằng PC thì bác cứ thử nhưng không rõ có tác dụng không (vì hình như trước giờ loại máy này phải format thẻ bằng chính nó mới play nhạc được á).

Có lẽ rest lại máy như tình trạng xuất xưởng thì mã sẽ trở về default là 9999 ???
  6. hungvietvuong2

hungvietvuong2 Thành viên

Được Like:
    1
    Cho E hỏi chút vì sao contact của Toshiba 904T
  7. hungvietvuong2

Được Like:
    1
    Cho Em hỏi chút sao mình tìm theo chữ cái đầu tiên trong contact của Toshiba 904T sao ko thể tìm được( ví dụ tìm người tên Hưng thì mình gõ chữ cái H thì ko tìm được ah)
  8. hungvietvuong2

Được Like:
    1
    Chao mấy A pro, E hỏi chút tại sao contact của conToshiba 904 T sao ko thể tìm theo vần như các máy di động khác vậy?
    Em mò hoài mà ko thể tìm được, bác nào biết thì hướng dẫn cho Em với cách để save 1 contact ah
  9. hotanbao

hotanbao Thành viên

Được Like:
    24
    To Hungvietvuong2:

Để 904T sắp xếp được danh bạ theo ABC:

1.
    Khi thêm danh bạ mới (Create contact) bác phải nhập tên vào ô [Reading(Lastname)] và ô [Reading(Firstname)] á.

Sau khi nhấp vào [Reading] nó sẽ tự động chuyển con trỏ vào ô [Firstname] hoặc [Lastname] để bác nhập tên. Cứ mặc kệ mà gõ tên vào.

Quan trọng là có nhấp vào [Reading].

2.
    Sau đó, từ Phonebook, vào Contact list, bấm Options, đi xuống dòng thứ 9 [Sort by] và chọn Reading.

Vậy túm lại là: yêu cầu máy sắp xếp (sort by) bằng Reading, và nhập tên vào Reading.

Chúc bác may mắn. Nếu thấy OK thì thank em phát nhá.
    bodeono thích bài này.
  10. hotanbao

hotanbao Thành viên

Được Like:
    24
    Thao tác này không làm được bác ạ.

Trong chức năng search của 904T (firmware japan) chỉ cho chọn các dạng hiển thị thôi (mặc dù tên gọi của nó là "search"), vậy phải chịu khó cuộn lên cuộn xuống mà tìm thôi bác nhé.