Truyện, E-Book đọc bằng Repligo (Cập nhật liên tục)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi heen, 1 Tháng bảy 2004.

1. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    @vitcon: theo hướng dẫn của quocsu nha bạn! Thân.

@mandem: xin lỗi bạn vì mình chép về thiếu mất chương 2. Đây chương 2 dành cho bạn và một số bạn khác nữa !Thân.

ĐỜI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI (chương 2 và hết luôn!).
    mandem, phuongtuan, vit con1 người khác thích bài này.
  2. QD8040

QD8040 Thành viên

Được Like:
    11
    Bác quocsu, sẵn đây bác cho em hỏi câu hỏi giốnh vịt con lun :
    Em có 1 file PDF, khi em convert wa rgo (bằng cách chọn Print Repligo) thì font chữ thay đổi, em nghe bác nói là có c trình convert PDF to Rgo riêng,rồi phải dùng thêm c trình convert wa World nữa .......
    bác có thể cho em mấy cái c trình đó đc ko bác ?, chỉ em trình tự convert lun nha !
    Em THX bác nhiều ........ em đang muốn convert Tru Tiên, và 1 số truyện PDF em down đc trên nhanmonquan.net ........
  3. quocsu

quocsu Thành viên

Được Like:
    238
    PDF2RGO
    Đúng là khi dùng print (ctrt+P) trong pdf to rgo thì có thể gặp 1 số vấn đề như về fonts như bác nói.Và có 1 số file PDF là dạng image nên khi print ra RGO thì soft kô thể chuyển sang RGO được mà chỉ tạo thành những dạng image tương tự.Phần mềm bên trên có thể chuyển trực tiếp PDF to RGO khắc phục được nhược điểm kô bị lỗi fonts chữ,kô cần phải print(cái này hay vì nếu file PDF kô có print thì bác cần phải thêm mấy bước nữa để chuyển sang RGO).Cài soft vào bác chỉ cần open file PDF như bình thường và start convert RGO.ok,good luck!!!
    sonnguyen230872 thích bài này.
  4. ngphucok

ngphucok Thành viên

Được Like:
    37
    bác nào có truyện poor dad rich dad kô cho mình xin với ! tiếng anh hay tiếng Việt jì cũng được ! thanks nhìu nha
  5. special_ghost

special_ghost Thành viên

Được Like:
    64
  6. vit con

vit con Thành viên

Được Like:
    3
    huhu, em đã làm như bác quocsu và bác xuongrongdat chỉ, nhưng trời ơi,chết mất, cái file "hướng dẫn ôn tập môn CHXH Khoa học" của bạn vịt con đáng thương lại co password,khi convert no đòi pass. Có bác nào bít phá pass của file pdf ko giúp em 1 tay 1 chân với, chứ ko có file word làm sao em in fao đc =((
    PS 1: Hic, hay bác nào giúp đc em thì cho em xin cai ID Yahoo em hỏi cho cặn kẽ, hoặc add nick em way2return nha'. Em cám ơn nhiu` ạ.
    PS 2: Các bác có con lớn lên đừng có cho nó học Kinh tế quốc dân nhé! Phát cho học sinh tài liệu toàn pdf, lại có pass:mad: . Lúc thi thi` có camera. Thi ko trượt em chết liền!!!
    Guy_gsm thích bài này.
  7. ngphucok

ngphucok Thành viên

Được Like:
    37
  8. special_ghost

special_ghost Thành viên

Được Like:
    64
  9. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    @vitcon: search với từ khóa pdf removal nha bạn! Dùng pm này xóa pass thử xem! Thân bạn.
  10. quocsu

quocsu Thành viên

Được Like:
    238
    thông cảm.Về quê rồi kô thể giúp bác được nữa.Phải chờ qua tết thôi.Cái file PDF2RGO tôi gửi kô convert được vì có pass sao?Tôi test được mà.Tiếc là về quê rùi kô tôi gửi cho cái pdf remove pass.Chịu khó tự tìm hoặc chờ qua tết vậy.Chúc các bác ăn tết vui vẻ
    vit con thích bài này.