Truyện, E-Book đọc bằng Repligo (Cập nhật liên tục)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi heen, 1 Tháng bảy 2004.

1. khanh_tung

khanh_tung Thành viên

Được Like:
    8
    VOCalno: tớ cũng đã thử cách này rồi, nhưng vì chuyện down từ vietkiem.com, nên trong văn bản thường có 3 định dạng: Vntime, Vnarial, Vietkiem(cái font này mới khó kiếm) nên copy, passte vào word nó không hiểu được. Nhảy ngay sang giun, dế, dù mình đã thử hàng chục font vn khác. Khó thế đấy
  2. Volcano

Volcano Thành viên

Được Like:
    358
    Mình hiểu vấn đề này.
    Mình không copy truyện trên các trang web đó nên không mắc tình trạng này.Những trang web up truyện với các định dạng khác thì bạn thử tìm xem ngay dưới bài viết có chữ "in" hay "Print" không nhé ! Khi bạn chọn In thì máy sẽ tự động hỏi bạn in bàng repligo hay máy in.Bạn chọn Repligo là ok thôi.Tuy nhiên cách này lại rất không hay là nó chỉ in dc có mỗi 1 hồi của truyện.
    Cách tốt nhất là các bạn tìm 1 số trang web up truyện bằng 1 số định dạng khác thích hơp hơn trên mạng xem sao.Mình làm lâu rồi,dạo này không làm truyện nữa nên cũng quên hết rồi,chỉ có mấy trang dễ nhớ thì các bạn cũng biết hết rồi.
    Các bạn up file *doc lên thì anh em trong GSM down về cũng không cho vào DT được.Mà nếu coi trên máy PC thì anh em tự lên mạng coi chứ đâu cần up lên từng đoạn như thế.đúng không?
    Mình sẽ cố tìm lại 1 số trang và up lên cho các bạn !
  3. langtucodon_911

langtucodon_911 Ex-Mod

Được Like:
    395
    Bác ơi , các bác cố gắng phục hồi tình hình đi truyện em down về toàn giun với dế thôi chẳng đọc được
  4. AMSTANNES

AMSTANNES Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn nhé!đang đọc dở chuyện fải lên down ngay!he he
  5. rexyeu

rexyeu Thành viên

Được Like:
    16
    Oai` có thấy cái truyện nào của bác trong DS đâu. Bác cho lại địa chỉ đi.
  6. fat

fat Thành viên

Được Like:
    20
    Xin lỗi bác vì dạo này ít online nên ko trả lời bác sơm đươc. Mấy cái font đó là Unicode nên bác copy từ web vào word tất nhiên là bị dun giế roi. Bác thử convert trực tiếp từ internet xem có được không? nếu không thì bác copy vào word rồi dùng Vietkey office để convert từ unicode sang VNITime thử xem, có khi được đấy bác à vì em làm rồi !
  7. fat

fat Thành viên

Được Like:
    20
    Nếu bác không có VIETkey office thì nói em biết gửi cho bác. Uh, trang web vietkiem của bác sao không vào được vậy?
  8. fat

fat Thành viên

Được Like:
    20
    Bác ơi , truyện này ko đọc trên PC được bác à? em ko có P900 làm sao đọc được *.lit vậy bác?
  9. langtucodon_911

langtucodon_911 Ex-Mod

Được Like:
    395
  10. fat

fat Thành viên

Được Like:
    20
    làm phiền bác langtucodon_911 post cho em cai "lit converter" được không? em download hoài mà vẫn không đươc. Cám ơn bác nhiều lắm ! (tiện thể bác cho em hỏi file.lit là file của cương trình gì vậy bác để em kiếm down về luôn, sẽ có lúc dùng đến đó mà)