Truyện, E-Book đọc bằng Repligo (Cập nhật liên tục)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi heen, 1 Tháng bảy 2004.

1. trai_quynhon

trai_quynhon Ex-Mod

Được Like:
    388
    http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=12045

Bạn phải cài thêm font vô mới đọc đc. Vô link trên để biết thêm chi tiết nhé.
  2. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
  3. mc_hunter

mc_hunter Nick Vi Phạm

Được Like:
    2
    các bác ơi up lại cho em bộ xác chết loạn giàng hồ được không. Em tìm mãi mà không thấy ? huhuhuhu
  4. tulipden

tulipden Thành viên

Được Like:
    32
    hehhe đã có trong box này rồi chịu khó tìm lại đi
  5. maidinhtai

maidinhtai Thành viên

Được Like:
    39
    Hi. Mình có ý kiến thế này: những ai xài S60 đừng đọc truyện bằng repligo nữa. Chuyển sang đọc truyện bằng MOBIREADER (Đọc file *.prc). Đọc bằng Mobireader đã hơn repligo nhiều. Bảo đảm ai xài mobireader là không muốn xài repligo nữa.
  6. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
    Hình ảnh cho Mobi Reader

Đúng là Mobi Reader có nhiều cái hay nhưng bạn nói bỏ hẳn RepliGo thì cũng chưa chắc. Mỗi app vẫn có những cái hay riêng của mình. Mình ví dụ: với RepliGo thì hình ảnh này, font chữ hiển thị là không thành vấn đề: luôn có hình đầy đủ, font nào cũng được, kể cả tiếng Trung, tiếng Nga, Pháp,... Trong khi đó thì Mobi Reader chưa làm được đâu hoặc phải cài thêm font rất nặng nề và phức tạp (làm thay đổi font hệ thống).
    Mình nói là chưa làm được vì bởi cho đến bây giờ mình vẫn không thể nào đọc báo hàng ngày (thông qua Mobipocket Web Companion ấy mà) mà có hình được, dù rằng vẫn đọc các file đó trên PC thì thì hình ảnh đầy đủ (???)
    Nhân tiện, Bạn có thể giúp mình vụ này được không?
    Cám ơn bạn trước nhé.
  7. yenphuong111

yenphuong111 Thành viên

Được Like:
    176
    gus giúp phương làm thành một file repligo luôn được ko ạ hiii
  8. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
    Cầu cứu (Nghiên cứu không ra)

Chờ mãi mà chưa có ai, kể cả các MOD quan tâm giúp mình giải quyết cái vụ đọc báo hàng ngày bằng MobiReader có hình trên mobile vậy.

Các bạn tạo eNews đâu hết rồi, giúp mình với!!!
  9. saocon2005

saocon2005 Thành viên

Được Like:
    6
    cho em hỏi thỉnh thoảng em convert file pdf của Nhạn Môn Quan sao chữ lại bị mất dấu nhỉ trong khi các file pdf bình thường hay word lại ko sao cả
  10. lmtmgu

lmtmgu Thành viên

Được Like:
    9
    Mọi Người ơi Sao Ko Có E-book Mà Toàn Truyện Thế