Từ điển Phát Âm Merriam-Webster-S60 Tiếng Anh đỉnh nhất

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG, TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi nguyenthao78, 5 Tháng tư 2007.

1. tnvh

tnvh Guest

Phần mềm hay lắm. Chắc chắn nhiều người học tiếng Anh rất thích
  2. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Load mấy cái file này thì các bác cứ kiên nhẫn vì dung lượng quá lớn nên cứ từ từ mà load về nhé.Link vẫn bình thường đó
  3. logman

logman Thành viên

Được Like:
    2
    Có thể cài bằng cách
    1. Cài đặt với file cài đặt .sis
    2. Copy 2 file .dat trên lên môt chô bất kỳ trong thẻ
    3. Tạo thư mục SlovoEdDictsWeb ( đúng cả chữ hoa và chữ thường) trong E:\system\apps ta sẽ có E:\system\apps\SlovoEdDictsWeb rồi dùng FE hoặc seleQ copy 2 file .dat ở trên vô E:\system\apps\SlovoEdDictsWeb
    okie xong rồi chúc các bạn vui vẻ.
    Mình đã thử trên 3230 thành công tốt đẹp
    asun2004 thích bài này.
  4. drtiendiep

drtiendiep Thành viên

Được Like:
    26
    Cám ơn bạn NguyenThao về phần mềm rất hay này. Tuy nhiên mình hỏi một chút mình có thể xóa thư mục E:\SolvoEdDictsWeb được không?
  5. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Mình cũng chưa thử nữa nhưng chắc là được,vì hầu hết dữ liệu quan trọng đã được cài đặt vào E:\systems\apps hết rồi.Nhưng trước khi muốn xóa thì bạn phải sao lưu dữ liệu chương trình trên máy tính cái đã vì chương trình từ điển này hơi khó tính chỉ cần bạn thay đổi tên một chút là nó làm biến mất icon của chương trình và bắt bạn phải chạy lại file sis để cài đặt lại rất mất công,nếu bạn mà xóa đi rồi thì khi cần lại phải đi tải về mà bạn biết mỗi lần tải về cực khổ lắm....
  6. dongyunthu

dongyunthu Thành viên

Được Like:
    0
    Tuyệt vời lắm ,âm thanh đọc khỏi chê luôn,nhưng có điều hơi chậm một tí,

Nói tóm lại trên cả tuyệt vời . Cám ơn bạn nhiều nhé

Ngoài cái tu diên này còn có cái tử điển Solove khác cũng sài chung file sound 1A0C.prc ,nhưng lại giải thích tử cụ thể hơn, có từ đồng nghĩa phản nghĩa hay lắm,bù lại nó lại thiếu phiên âm latinh.

http://nokia-n70-software.epocware.com/SlovoEd/SlovoEd_English_Dictionary.html

Địa chỉ của nó đây các bạn tìm hiểu thêm nhe

http://nokia-n70-software.epocware....ish_Dictionary_Download_area_for_SlovoEd.html

Sau khi cai xong chep file sound của từ điển kia có tên là:1A0C.prc (38mb) vào thư mục E:\system\apps\SlovoEdicts
    Vậy là ok
    Tốt hơn là nên khởi động lại rồi gõ thử từ :lave
    nếu thấy có biểu tượng cái loa là ok
  7. tiachopxanh291

tiachopxanh291 Thành viên

Được Like:
    45
    Cho hỏi là 3250 có dùng được không mấy bác?
  8. tiachopxanh291

tiachopxanh291 Thành viên

Được Like:
    45
    Vừa thử nhưng chẳng dùng được với 3250. Chán thiệt !:((
  9. tripleh

tripleh Thành viên

Được Like:
    0
    Sao tui tìm hoài mà không thấy thư mục system trong ổ E:\ của điện thoại vậy ? Tui cũng có thử tự tạo thư mục system này nhưng nó không cho creat luôn, potay. Tui đang xài n6680. Vậy ai biết xin chỉ dùm thanks .
  10. drtiendiep

drtiendiep Thành viên

Được Like:
    26
    Tôi đã xóa thử thư mục E:\SolvoEdDictsWeb kết quả là mất tiếng và phải cài lại. Trong từ điển này tôi nhận thấy thêm một điều sau. Mặc dù đã copy đủ 2 tệp như đã hướng dẫn vào E\System\App\SolvoEdDictsWeb nhưng một số âm thanh bị mất tiếng chỉ kêu "reng" chư không có tiếng cụ thể! Và số lượng từ phát âm nói chung cũng chỉ là 40% trên toàn bộ cơ sở dữ liệu của từ điển đó!