Xin giúp Unlock cho iphone 3GS FW 3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi hatd2, 9 Tháng bảy 2010.

1. hatd2

hatd2 Thành viên

Được Like:
    4
    Thank verry much bạn bvkakalot nhé. Để tôi thử xem, à có vấn đề này nữa tôi xin hỏi cho chắc luôn. làm như hướng dẫn của bạn có cần phải dùng sim nhà mạng để activate không? vì tôi ở xa nên việc tìm sim hơi khó khăn, đặc biệt máy tôi có model: MC131FB/A nghe nói là mạng LUXGSM của Luxembua khó tìm sim lắm, nếu phải sử dụng Sim nhà mạng để activate thì....:)|
    Dù sao đi nữa vẫn rất chân thành camr on sự hướng dẫn của bạn. Chúc vui vẻ, hạnh phúc\:D/!!
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Chết cha, sorry bạn. Bạn nói đúng rùi... Làm theo cách này thì phải dùng SIM Activate mới được. Nếu như bạn ko có SIM thì khoan hãy làm. Tại vì Spirit ko có Hacktivate nên bạn sẽ gặp vấn đề lớn khi restore lại máy đó. Tốt nhất nên nhờ người đi mua SIM active all, hay cái nào đó mà xài được để phòng thân. Sau này sẽ còn cần dùng nhiều đó.
    hatd2 thích bài này.
  3. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    khi mua iPhone lock ai cũng nên có vài thứ kèm theo như:
    Wi-Fi router đặt tại nhà
    Sim Active
    SHSH của các firmware (cái này phụ thuộc thằng bán hàng)
  4. hatd2

hatd2 Thành viên

Được Like:
    4
    Ah, Bạn bvkakalot cho mình hỏi tý nữa. Mình đã có sim Activate, nhưng máy mình là new bootrom, liệu restore FW 3.1.3 có vấn đề gì không?
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Có SHSH chưa ? Cái đó mới quan trọng
  6. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Active bằng SIM thì không liên quan gì đến bootrom cũ hay mới bạn ạ. Bạn có thể restore nó lên 3.1.3 gốc, active rồi spirit là dùng được rồi, còn nếu muốn lên tiếp 4.0 thì đừng nha bạn, vì 3gs bootrom mới bản lock chưa thể làm được gì hết lúc này đối với fw 4.x
    @zencafe: theo các bài post trước đây của chủ topic thì bạn ấy đã có shsh cho 3.1.3 va 4.0 rồi
  7. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    Bác này khoẻ rùi, tui mới khổ mua về mà quên lưu SHSH đến khi bị đua về DFU rùi mới nhớ chưa lưu. Giờ thì hết cách cứ vãn, restore FW nào cũng báo lổi chỉ có lên 4.0, giờ thì nó thành cái máy chơi game luôn, kg cài CYDIA đc nên củng chẳn cài đc Íntall0us , chẳnc ài ứng dụng gì đc hết...huhuhuhu...kg biết khi nào có tool unclock FW 4.0 đây hix........
  8. heen

heen Thành viên

Được Like:
    387
    Ơ nhưng đang ở 3.1.2 thì cố mà lưu cả SHSH của 3.1.2 đi !
  9. hieverybody

hieverybody Thành viên

Được Like:
    38
    Lưu bằng niềm tin hả bác, giờ chỉ có lưu shsh cho firmware 4.0.1 thôi
  10. hatd2

hatd2 Thành viên

Được Like:
    4
    Giờ còn không lưu được SHSH của FW 4.0 nữa, 3.1.2 thì xếp xó từ lâu rồi. Con 3GS 3.1.2 của tôi giờ vẫn sử dụng bình thường chỉ mỗi tội khi reboot thì treo cáp, theo các bác có nên up lên 3.1.3 và unlock không? Hôm qua mày mò mãi mà không được, tôi đang nghi liệu SHSH 3.1.3 (Tôi lưu SHSH 3.1.3 ngày 11/7/10 bằng Tiny umbrella 4.01.01) có đúng không, vì khi restore toàn báo lỗi không có SHSH. Nhờ các bác làm cái topic hướng dẫn các buớc cụ thể restore, Activate, unlock và jairbreak cho những người kém hiểu biết như tôi cái.