Untethered Jailbreak cho iOS 5.0.1 (Updated Redns0w 0.9.10b5c)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thanhtunghsb, 27 Tháng mười hai 2011.

1. hoanglove1510

hoanglove1510 Thành viên

Được Like:
    7
    Các bạn cho mình hỏi là nếu mình active bằng sim nhà mạng (cụ thể là AT&T) xong, sau đó tiến hành JB và cài Ultrasnow. Sau đó mình bỏ sim nhà mạng ra và cho sim Viettel vào. Thì những lần sau nếu kết nối iphone với iTunes thì Apple có check lại sim và yêu cầu active bằng sim nhà mạng nữa không?
  2. iFan08

iFan08 Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn kết nối với itunes thì ko sao nhưng lúc restore lại thì ip sẽ đòi sim nhà mạng để activate...
    hoanglove1510 thích bài này.
  3. hoanglove1510

hoanglove1510 Thành viên

Được Like:
    7
    Ý mình hỏi là sau khi RS xong dùng sim nhà mạng active xong, Thì từ lần sau nếu mình cắm vào itunes để sync nhạc, app, photos thì có sao không ấy?
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Activate 1 lần , nếu thành công thì itunes sẽ không bao giờ đòi hỏi gì nữa.
    Nếu restore (xoá máy) hoàn toàn thì phải activate lại.
    hoanglove1510 thích bài này.
  5. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Mình jailbreak iPhone 4 bằng b3 thì thỉnh thoảng bị hiện 4 cái icon màu trắng, trong đó có 1 cái là Diagnosic và 1 cái là Setup iPhone. Respring là hết. AE có biết cách khắc phục không chỉ giúp mình với:(
  6. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185
    Bạn thử dùng resn0w mới nhất để tạo lại FW custom khác xem sao. Có thể là do lỗi FW custom đó bạn
    met3ora thích bài này.
  7. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Mình dùng FW gốc chứ không dùng FW custom. Mà cũng chưa nghịch FW custom bao giờ.
  8. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Cái bệnh bạn nêu lâu lâu mình cũng bị hoài (từ lúc iOS 4x òi) và respring lại là hết. Theo mình vấn đề này ko có gì đáng ngại đâu bạn. :)
    bvkakalot thích bài này.
  9. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ái da da... :( Sao lại ko xài CustomFW thế nhỉ? Nghịch với customFW là ko có gì phải lo lắng cả, làm sai thì làm lại, làm đến khi nào đúng thì thôi. Còn đối với FW gốc... làm sai là ko có làm lại đâu nhé. Kinh nghiệm để đời đó. :D
  10. map_yeu

map_yeu Thành viên

Được Like:
    0
    E vừa JB chú Ip3GS World 5.0.1 xong, chạy vẫn run run.
    Đã 1 lần die con Ip3Gs lock, giờ chơi bản World JB vẫn run. nhưng được cái đang chạy ầm ầm trên 5.0.1 rùi