Untethered Jailbreak cho iOS 5.0.1 (Updated Redns0w 0.9.10b5c)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thanhtunghsb, 27 Tháng mười hai 2011.

1. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Đã có redsn0w 0.9.10b4 update để fix iBooks

Update #4: The b4 version of redsn0w incorporates the 5.0.1 fix for iBooks, and also for sporadic problems with launchctl. Thanks to @xvolks for merging the iBooks (sandbox) fix from @comex’s github into the overall corona untether from @pod2g! As usual, you can choose to install the fix either by re-running redsn0w over your existing jailbreak (de-select Cydia if you do that), or by installing the corona package from Cydia (it’s the same set of files no matter which way you choose).

met3ora, binhnv143 and Civic like this.
  2. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Thanks All
    Tôi đã install corona để fix ibooks.
    Kết quả: Ibooks hoạt động tốt.
    Bạn nào hay nghiên cứu tài liệu Có thể dùng ifile để chuyển file tài liệu tải từ mạng về vào ibooks dùng rất tiện lợi.
  3. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Mình vừa làm 1 cây ip4 quốc tế hàng vinaphone nhưng sau khi JB xong (theo hướng dẫn ở đây: http://gsm.vn/f598/ios-5-0-1-huong-...phone-4-os-5-0-1-bang-redsn0w-windows-271690/ ) thì máy báo không có dịch vụ (No service), test tới lui vẫn chưa đc. Chẳng hiểu nổi?.... Bác nào gặp trường hợp này chỉ mình với.
    P/S: Restore hoài không được mình down bản 5.0.1 gốc ở đây: http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=750 và làm 1 lần được luôn. Đang chạy phà phà, không hiểu nổi :)
  4. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    cắm iphone vào active rồi mới JB nha bạn
    lecaothang thích bài này.
  5. anhvaem673

anhvaem673 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình up Jb 5.01 IP 4 word sao zo internet ko đc. GPRS củng zay AE nào giúp với.
  6. xuansong

xuansong Thành viên

Được Like:
    9
    Redsn0w 0.9.10b5 & Fix iBooks DRM Bug
    Update #5: redsn0w version b5 incorporates yet another fix for iBooks, this time involving DRM. @planetbeing wrote a utility called “crazeles” that overcomes jailbreak detection by iBooks that would cause about 10% of images to show incorrectly. This fix is similar to the “hunnypot” fix that @comex wrote for the 4.x jailbreak. As usual, you can choose to install the fix either by re-running redsn0w over your existing jailbreak (de-select Cydia if you do that), or by installing the corona package from Cydia (it’s the same set of files no matter which way you choose).
  7. thanhtunghsb

thanhtunghsb Thành viên

Được Like:
    33
    Đã update lên trang đầu các bạn nhé!
  8. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    theo tui hiểu thì máy bác đang nói đã có sẳn 5.0.1 đúng kg? Bác đã JB trên cái FW 5.0.1 đã cài sẳn đó đúng kg? Kg đc là phải rùi, tui mới thử trên 2 cái Ipad 2 mới chạy sẳn 5.0.1 nè, cũng bị y chang, phải restore FW down về mới đc. Một cái tui chay Fw down từ GSM , một cái tui chạy FW down trên chính Apple luôn , đều chạy ngon lành. Kg hiểu luôn
  9. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    IPad 2 dùng redsnow 0.9.10b5 jb được hả bạn mình tưởng phải dùng Adsinthe chứ
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Civic thích bài này.