Update Firmware cho N70, N91 & nhiều máy khác

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Cuong85, 10 Tháng chín 2006.

1. Cuong85 Ex-Mod

Từ nay muốn update FIRMWARE cho S60 khỏi cần đem ra NOKIA CARE nữa rùi, giống như bạn đang up room cho O2 ,link đây,down về và làm theo hướng dẫn nhé
    http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,96197,00.html

[FONT=&quot]Lưu ý: nhớ khi up = NSU ko được rút cable,chuyển profiles sang chế độ GENERAL, rút thẻ nhớ. Khi up xong 100% thì PC sẽ báo disconnect cũng ko được rút cable ra,cứ để cho máy restart lại xong mới rút cable

[/FONT]

Ai thấy hữu ích thì xin cho cái "THANKS" nhé :D
  2. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Thì nhiều máy khác là các máy dòng SYBIAN 60 VESION 8.0 VÀ 8.1a đó thôi.Kết nối = cable tương thích với dtdd đó kieu_phong, DÙNG CHƯƠNG TRÌNH PC_SUITE ĐỂ KẾT NỐI
    PHUCHUNG2005 and minhdt1297 like this.
  3. rikyulink

rikyulink Thành viên

Được Like:
    5
    Cảnh báo với các bạn luôn.
    Nếu các bạn đang sử dụng FW của 1 nước khác với xuất xứ của máy, sau khi chạy chương trình, nó sẽ tự động đưa FW của máy về đúng nơi xuất xứ.

Điều đó có thể sẽ làm cho bạn khó chịu hoặc nhiều yếu tố khác nữa.
    tanhienduc thích bài này.
  4. tammap_dt

tammap_dt Thành viên

Được Like:
    1
    bạn cho mình hỏi khi up có cần phải bỏ SIM và để ỏ chế độ offline kô vậy??mình dùng N6630 mà khi up nó cứ báo kô có FW.
  5. boypluto

boypluto Thành viên

Được Like:
    9
    cái này có lâu rồi mà. Có hẳn hướng dẫn băng tv đó. Chịu khó tìm trên diễn đàn đi nhé
  6. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
  7. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    @tammap_dt : bạn làm theo hướng dẫn trên trang đó nhá,bỏ sim vào và chuyển sang chế độ Genneral...
  8. tammap_dt

tammap_dt Thành viên

Được Like:
    1
    thanhs bạn Cuong85 rất nhiều nhé,cho mình hỏi sau khi làm theo cách bạn nói thì mình còn phải làm gì nữa kô để up được FW.Bạn có thể nói rõ hơn về cách làm được kô?vì kô phải ai cũng đọc và hiểu rõ Tiếng Anh cả.
  9. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    @tammap_dt : Down soft trên NOKIA về,gắn cable để kết nối dtdd và PC,dtdd phải được chuyển sang chế độ GENERAL và sim phải được lắp trong máy, pin phải sạc đầy(tránh tình trạng pin yếu) và máy PC của bạn phải kết nối được internet.Bạn chạy file down từ NOKIA về rồi làm theo hướng dẫn là được
    PHUCHUNG2005 thích bài này.
  10. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Đã có bác nào làm chưa nói cho anh em ít kinh nghiệm đi.
    Máy đang chạy rất ổn định thấy cách này cũng nứa ngáy tay chân nhưng ....Anh em cho hỏi 1 câu là sau khi đã up bằng cách này nếu không muốn hoặc bị lỗi thì có cách nào khôi phục lại không hay phải mang ra care.
    lovelyness thích bài này.