Update Firmware cho N70, N91 & nhiều máy khác

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Cuong85, 10 Tháng chín 2006.

1. duylinhlinh

duylinhlinh Thành viên

Được Like:
    3
    híc! cái này có j hay không?
    thằng em dang cố sửa fw mà không xong! updet nữa chừng có bị hỏng fw không vậy!!!!!
    ẹc! đang updet mà mất điện thì..........
  2. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    format máy xem thế nào? Nếu ko được thì dùng JAR mà update lại FW. Làm thành công 2 bước trên mà N70 vẫn bệnh thì đem ra dịch vụ thôi!
    Làm gì mà sợ đến thế vậy bạn. Hồi đó cách đây 2 hay 3 năm thì còn lo chứ gì NSU bản mới fix rất tốt nên khó lòng mà DIE lắm bạn ơi. Cúp điện thì rất khó và trừ khi xui lắm mới bị. Tốt nhất là dùng LAPTOP là Ok 100%!
  3. tranducthien95

tranducthien95 Thành viên

Được Like:
    51
    mình firmware nhưng đang chạy thì tự nhiên ĐT tắt máy và ko khởi động lại được nữa.Bây giờ có cách nào giải quyết ko bạn?chỉ cho mình với.mình cảm ơn
  4. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    mang ra hàng người ta chạy lại cho là cách nhanh nhất. Nên nhớ khi đang up FW thì tuyệt đối không đc thao tác gì trên điện thoại cả.
  5. tranducthien95

tranducthien95 Thành viên

Được Like:
    51
    mình lại đang ở Thailand.bây giờ thì ko có cách gì # hả Mạnh tử?
  6. trunghieuqn

trunghieuqn Thành viên

Được Like:
    11
    Mình thấy Nokia là Up FW dễ chịu nhất, chỉ cần Nokia pc suite, lên trang web Nokia chọn đúng dòng máy rùi update la ok ah.
  7. khongminhhason

khongminhhason Thành viên

Được Like:
    0
    Nâng cấp Firmware cho 3230

Em xài con 3230 mà phiên bản phần mềm cũ quá : V 3.0510.0ch nên lên google tìm được cái file nghe nói là FW cuối của 3230 nên em down về nhưng không biết upgrade sao nên xin các pro chỉ giáo phải dùng phần mềm cũng như cáp gì.
    Đây là file em down về:
    http://www.4shared.com/file/26016063/a7573062/3230_RM-51_dp_v_480_mcusw507170ch.html?s=1
    Rất mong sự giúp đỡ của các huynh.
  8. manhthang1

manhthang1 Thành viên

Được Like:
    73
    N70ME thì FW mới nhất giờ là nhiêu,của mình là V5.0638.3.0.1 nagyf 18/09/06 liệu có cũ lắm ko.
  9. pichu2.0203

pichu2.0203 Thành viên

Được Like:
    15
    3230 hình như không up được bằng NSU thì phải ! Mang ra quán họ chạy lại cho ,dùng box chuyên dụng ấy :D
  10. tristant_Hong

tristant_Hong Thành viên

Được Like:
    0
    mấy pak ơi cho em lại link các web để up n70 sang n70 ME đi!! e kiếm trên các web roài đều xài không được : nào là hết hạn , nào là erros... j đó !!! mong đuọc trợ jup ạ !!1