USB bluetooth trở chứng.

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Lightblue, 30 Tháng mười một 2005.

1. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Nhưng vào My P910i thì nó giới hạn thư mục cho truy cập bác ạ. Bác thử xem lại và so sánh xem...
  2. crazydancer

crazydancer Thành viên

Được Like:
    0
    IVT đúng là có vấn đề, mình đã google rồi, đang thử các kiểu. Tóm lại là nó chưa tương thích :
    - IVT (trích từ BlueSoleil.com) yêu cầu cài PC suite 6.5 mới tương thích, nhưng mình lại đang xài PC suite for 6600 (6.5 lại kô dùng được cho máy này) nên không thử được.
    - Kết quả tìm ở các trang WEB khác cũng thấy báo loạn cả lên nhưng chưa có ai giải thích nổi, ngoại trừ cái này..., Lại nhưng mà mình thử cũng không được

"Hi and thank you for all the help, my issc bluetooth is fully working now in widcomm :)
    Now i can connect my pda through active sync. If you guys want some help, add mothballz@msn.com
    Basically all you do is:
    0. Uninstall all your bluetooth software. Unplug the Dongle for this step
    1. Download Widcomm 4.0.1.700 from here: http://www.mobidick.biz/downloads.shtml
    2. Download Billyx's Patches from here:
    http://forum.gsmhosting.com/vbb/showpost.php?p=975886&postcount=17
    3. SP2 Users: (i dont know if this step does anything, but i read somewhere to do it, and it everything worked for me. Though it might work if you skip this step)
    Go to Start -> Run ->write "msconfig" (without the quotes) and press enter. Go to the services tab and uncheck Bluetooth Service. Then hit OK. You might wanna restart, i think i did step 4 before doing that though.
    4. Install Widcomm. Make sure the Dongle is plugged in it should recognise the dongle and it began installing the issc drivers. Restart PC
    (at this point widcomm should be blue and red, and asking for the dreadful license.)
    5. Restart PC in Safe Mode. Use Billyx's patch to overwrite the files in C:\Program Files\WIDCOMM\Bluetooth Software using the 2 .EXEs
    and files in C:\WINDOWS\system32 using the .DLLs
    6. Restart, and bluetooth should now be blue and white.
    7. Connect your devices. Begin using them
    You're done!!
    I hear that the speeds are slow, but its pretty fast for me. Much better then that ****ty BlueSoleil Software. Now i can activesync my pda. and i can get wireless internet connection
    "
    From http://forum.gsmhosting.com/vbb/archive/index.php/t-187115.html

Mình nghĩ là phải chờ đợi New Hero thôi :)
  3. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Sao phức tạp rắc rối vậy hè?!
    Cái bài này là người ta dùng bluetooth của Widcom.

Hóa ra bác dùng cho S60. Tui thì nối với UIQ, nhưng vừa rồi lỗi là do bluetooth. Thử cái bluetooth của BAFO thì OK.
  4. bic

bic Thành viên

Được Like:
    0
    Tôi cũng vớ phải 1 con BT USB hiệu billionton - cho chừa cái tội ham của rẻ!!! Kết nối đồng bộ = BT mãi kô xong với em P910i.
    Nhưng......có thể gửi được từng contact hoặc từng cuộc hẹn trong calendar của MS Outlook vào P910i được đấy ạ!!!! Nếu bác cài PC suite v3.2.0 thì trên thanh taskbar của MS Outlook sẽ hiện ra icon "push" "pull" và "syncronise" + "my syncronisation".
    Tôi kô sử dụng được 2 icons "sycronise" vừa kể vì nó cứ báo "service not exits" nên bực quá bấm bừa vào 2 icons "push" và "pull" hóa ra lại được.

Vài dòng chia sẻ, nếu các bác có ý kiến gì khác xin cứ post lên cùng trao đổi. Tks.
  5. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Kinh nghiệm rút ra là đừng ham đồ rẻ. Mua cái bluetooth dongle của BAFO cho chắc ăn. Mắc một tí (khoảng 400K) mà bảo đảm. Lại là loại 100m nữa chứ đấy bác.
  6. KID1414

KID1414 Thành viên

Được Like:
    1
    Các bác dùng thế quénaof ấy chứ. Em đang dùng cái của Dongle và vẫn kết nối ầm ầm đay nè.
    Bác thử làm như thế này nhe.
    *Desktop:
    + Cài PC suite, cài cái Soft đi kèm của nó.
    *P910i:
    + Opera
    ==>
    -Mấy cái cổng COM của Pcsuite bác kích kín cho em
    -Vào cotrolpanel-->Phone monitor Option chọn Tab COMport chọn một COM bất kỳ hoặc vài cái tùy bạn. Enbale và Resvre nó.
    => Vậy là bác đã thiết lập song nhé.
    -----
    Kick vào cái mắt ngọc và chon Display nháy kép vào quả cầu. Nó xẽ tìm thấy con P910i của bác, bác lại nháy kép vào con P910i của bác và đợi một lát, nháy mấy lần vào. Sau đó chuật vào con P910i cảu bac phải chon Connect --> bluetooth Dial-up đợi một chút lai chọn bluetooth Seria Port bạn xẽ thấy cái mặt trời nó phát quang lung tung, đợi một chút lại chuật phải vào P910 chon Connect -> Bluetooth Seria Port.
    ---Chọn PC suite để Sys dữ liệu.
    ---Nếu nhà bác kết nối ADSL thì vào Opera chạy vù vù.
    ---Chúc thành công, có jif thắc mắc cứ hỏi nhé....
  7. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bác xài dongle của hãng nào? Giá bao nhiêu?
  8. KID1414

KID1414 Thành viên

Được Like:
    1
    Em mua 100K, giống y chang của bác luôn. Chạy vù vù...bác đã kết nối được chưa.
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cái đó tui trả lại cửa hàng rồi. Chỉ gởi từ PC sang P910, không gởi ngược lại được.
    Bữa nào định mua BAFO bluetooth dongle, 100m, khoảng 400K.
  10. teppy

teppy Thành viên

Được Like:
    0
    thanks

Cám ơn bác, chạy ngon lắm....
    Tớ vào toilet duyệt web rồi ngủ quên trong đó luôn.=)) =D> :)