Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. fan_ryu Thành viên

Tình hình chính thức thông báo với anh em,hôm rồi mình đã test ,mạng mobiphone với 923sh,sóng đã ổn định gần như hoàn toàn,đến mức kinh ngạc .
    Mình đi từ bắc giang,qua bắc ninh,từ sơn,cầu thanh trì ,linh nam,rồi về trương định không hề bị out,rồi hôm nay đã làm 1 vòng lê duẩn,khu vực hoàn kiếm, cầu giấy,lên bến xe mỹ đình,rồi về láng,sóng ổn định không ngờ .Qua cả bến xe mỹ đình và trung tâm hội nghị quốc gia,không hề out .
    Chỉ out dut nhất tại 2 điểm :ngã tư giao giữa lý thường kiệt và lê duẩn và chỗ trần duy hưng gần cầu trung hoà .tất cả các khu vực nổi tiếng bị out sóng thì đã không còn bị :nguyễn an ninh,ĩnh nam,đền lừ,giáp bát...Sóng ổn hoàn toàn,thông báo thông tin này với anh em để mọi người có sự lựa chọn và yên tâm về sóng hơn.
    Với 2 mạng vina và viettel,sóng vẫn out như thường ^^
    Đây là ảnh 2 vị trí bị out,mình đã test bôi đỏ
  2. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    chúc mừng anh em xài Mobi nhé, thế là các máy Softbank đời cao đã có thêm đất dụng võ :D
    hakunamataxa thích bài này.
  3. ronaldo_vn

ronaldo_vn Thành viên

Được Like:
    268
    HOT NEW........hic hic..ôm hàng thoai [:D]
  4. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    yêu cầu các anh có máy cũng test thêm các khu vực đề về báo cáo ^^
  5. bo_teo

bo_teo Thành viên

Được Like:
    234
    Hèn chi anh trai tìm sim mobi số đẹp ta ơi...
    up lên cho anh em thấy nè
    phen này mobifone hốt bạc nhờ jmp rồi
  6. taitu_hk_dn

taitu_hk_dn Thành viên

Được Like:
    25
    Mấy bác cho em hỏi.Em ở đà nẵng thì dùng 923 sóng sánh có được ko?Mạng nào là ổn định nhất!Em đang cực kì thik em này nhưng nge sóng sánh cũng ớn quá đi.
  7. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    Viettel đi bạn, nên tham khảo mod minhhoang vì anh í cũng ở khu vực này, mình nghĩ trong nội thị thì ko sao đâu bạn
    taitu_hk_dn thích bài này.
  8. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Mobi nó vậy đấy, có lúc ổn định có lúc out chóng mặt, nói chung chưa ổn định vẫn out như thường. Có thể hôm nay đi không out nhưng mai đi lại out :(
  9. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Vina và Mobi hầu như không out. Còn Vietel bị khu vực Hùng Vương, sân vận động Chi Lăng và Trưng Nữ Vương.. :D
    taitu_hk_dn thích bài này.
  10. cu_on

cu_on Thành viên

Được Like:
    179
    Thật không đó. Mai mình cầm 932sh ra đó tét thử nè. Viettel mà out thì một chầu cafe balu nhé. :D:D:D