Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. pikachu_vn9x

pikachu_vn9x Thành viên

Được Like:
    40
    Tình hình là dạo này em ít mồi sóng con 932sh lắm, đỡ phải lo hư sim, đi gần wa khu vực nào out thì tắt máy, wa khỏi nó thì bật lên. :D. Có ai ở HCM thử qua khu Văn Thánh Bắc, D1, D2 xem có bị out sóng giống em không ( qua đó nếu bị out, tắt máy, chạy về CV Lê Văn Tám mở máy xem có sóng lại không).
    Tại sim đang xài là sim chính (mobi) nên hok dám thay cái sim viettel. Mà nhiều bạn dùng trên này bảo Viettel sóng không out những 99%. @@
  2. Tìm mua 903sh

Tìm mua 903sh Thành viên

Được Like:
    163
    Bạn cứ yên tâm thay sim viettel đi, mình đảm bảo sóng 99% không out, mình ở Quận 2, đi qua khu D1 D2 suốt, nói chung đi khắp nơi không out, trừ vào tầng hầmX_X
  3. analogman

analogman Thành viên

Được Like:
    17
    ặc, em là bác thì xài 1 con Ipod cho lành , đỡ ức chế thì có :))
  4. thanh_cong

thanh_cong Guest

đi qua hoàng hoa thám là chết đấy tránh nó ra
  5. mới ghê tin ở hà nội mình thấy vui cách đây máy ngày trước mình có sai softbank 932sh và softbank 933sh .. đi wa cư xá bắc hải ở HCM . khu vực đó luôn luôn bị mất sóng . bực wa tắt người khi về nhà mở có sóng lại .. ko cần mồi sóng như lúc trước nữa . thanks bạn đã pot bài này cho anh em biết HCM thích hộp cho vinaphone và mobifone còn viettell thì po tay
  6. Fye.HUBT

Fye.HUBT Thành viên

Được Like:
    1
    hơ nhà em gần đấy, đường lên cơ quan cũng phải đi đường đấy, rồi đi abc xyz :D cũng phải qua đấy, thế thì em né = niềm tin rồi XD
  7. trinhbacuong

trinhbacuong Thành viên

Được Like:
    389
    đi qua đường Láng cũng vẫn còn bị out mà hình như ở Cầu Giấy out là phải mồi hay sao ý nhi? tắt đi bật lại mãi ko đc..chẳng như ở chỗ mình phát ăn ngay..
  8. ducnamtq

ducnamtq Thành viên

Được Like:
    58
    e dùng 922. đi từ trần duy hưng về cầu giấy hôm đi kích multi ở nhà bác hero o thấy out đâu.sóng vẫn ầm mà
  9. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

Được Like:
    1,007
    bị out nhưng bật tắt ở chỗ khác, chứ chú đứng chỗ đó bật tắt thì sao lên nổi, đi xa xa ra 1 chút xíu là dc.
  10. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

Được Like:
    1,007
    mình biết ngay, cha này đi là HN ổn ngay :D, vào đó lại phá sóng trong SG, chết tội cái cột ănten lớn quá đây mà :D
    trinhbacuong thích bài này.