Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. hbemine

hbemine Thành viên

Được Like:
    8
    trước đây cây 932 của em mỗi ngày mồi sóng đến 2 or 3 lần, nhưng từ khi mình chọn trong phần cài đặt network > select network> chọn manual> chọn mạng đang dùng và trong select service > chọn manual> chọn 2G , với cách này nó hết out luôn. các bác thử đi nhé. Regards
    DavidRain thích bài này.
  2. vpthao60

vpthao60 Thành viên

Được Like:
    2
    Em cũng đang xài cây 923, viettel sóng nội tỉnh rất okie, nhưng lần trước ra khỏi tỉnh quên tắt máy...thế là toi 100k
  3. tuankiemtoan

tuankiemtoan Thành viên

Được Like:
    3
    Ko hiểu cơ chế kích sóng thế nào nhỉ. Nơi nào sóng khỏe là kích sóng được ****************. Muốn nơi nào sóng khỏe đứng lun dưới trạm BTS của mạng đấy để kích ********************?.
    Mình đã thử tìm một số trạm BTS của mobi kết quả vẫn phải ra cuối đường kim liên mới. Mà đứng lùi xuống độ vài chục mét cũng ko ổn phải đứng đúng chỗ cũ mới được thế mới kỳ. Bác nào rành về zụ này cho ý kiến thử coi
  4. tuankiemtoan

tuankiemtoan Thành viên

Được Like:
    3
    1 điều mới thấy hay, mình hôm qua chuyển sang chế độ 3G/GSM hôm nay vào thang máy zô tư chẳng thấy out iệc gì cả, mê quá mobi cứ như thế này có lẽ anh em dùng JMP chuyển hết sang dùng mobi mất.
  5. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

Được Like:
    1,007
    hôm nay mình cắm mobi, đi dọc đường láng (nơi bị out nặng nhất HN) mà không hề out, vừa đi vừa về, đến cầu giấy rồi lại đi ngược về. Sóng rất tốt. Chỗ Thanh Xuân (trường Kiến Trúc) thì vẫn bị. Mobi ngày càng ổn định, mỗi khi out sóng thì vào setting chọn 3G thay vì 2G là có sóng 3G, rồi chọn lại 2G là lại có sóng. Gần như không phải mồi :D
  6. tuankiemtoan

tuankiemtoan Thành viên

Được Like:
    3
    hôm qua thử lại phát nữa vào setting chọn 2G thui chui vào thang máy out sóng lun. Hích vất vả đi mồi sóng quá vòng vòng qua mấy điểm Rạp chiếu phim quốc gia, ngã tư sở, cuôi đường kim liên đều ko thể mồi lên được bực quá đi. Gần cuối giờ chiều phải rút sim ra mồi bằng máy khác rồi cắm lại phi ra cuối đường kim liên mồi ..........lên, phù may quá, sau đó chuyển lại chế độ 3G/GSM chui lại vô thang máy hích zô tư lun chẳng out iệc gì cả. Các bạn thử test xem nhé. Có gì anh em cùng rút kinh nghiệm. À mà Trungsom làm kiểu gì mà out sóng chuyển 3G có sóng zậy, anh làm vậy chẳng tác dụng gì, cho anh mấy cái vị trí mà em chuyển sang 3 G có sóng đi. Mồi sóng mobi ít điểm quá. Hôm qua lo sốt vó vì qua 3 điểm mồi dễ nhất mà ko được. Thanks trước nhé
  7. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Chưa thấy ai test vina ah
    Để em test rùi báo cáo các bác sau, chắc từ giờ phải gọi lão lion dài đài đây he he.
    Lượn lờ sang đường Láng mà ko ới tôi ah, tôi khao trà đá mà :))
  8. Wolfrain

Wolfrain Thành viên

Được Like:
    15
    vịt teo đang thử nghiệm 3g, sóng sáng yếu kinh khủng, chạy nhanh một tí sóng cũng tèo, nản toàn tập.
  9. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Báo cáo các bác là từ cái ngày sang nhà lion kích sóng vina cho em 932 về đến giờ (Cảm ơn Lion) chưa một lần em được gọi nghe hay sms hix hix.
    Mới làm kon sim vina 0912 .6666.92 chân dài đẹp như mấy em 92, thía mà ko khoe ai được.

Hôm đó lao từ nhà lion về đến ngã tư vọng (chỗ mấy quán tẩm quất đèn hồng ấy) lôi ra thì out ông ạ, buồn quá. Chơi sharp đã lâu nhưng tui chẳng bao giờ quan tâm đến sóng sánh cho tới cái ngày gặp 932.

Nhà ở Hà Đông, Làm việc ở tầng 14 toàn nhà VTN ở Mỹ Đình. Học chính ở Kinh tế quốc dân, học thêm ở trường ĐH Hà Nội. Số em phải lặn lội qua những điểm out có tiếng.

Bro nào có kinh nghiệm tria xẻ em với.
  10. sharpone

sharpone Thành viên

Được Like:
    46
    Em thấy bác nên ....nghỉ học ..=..cứ ở nhà - khỏi out. Hihi