Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. kiencuong2

kiencuong2 Thành viên

Được Like:
    26
    như bác nói thì khác gì kiểu mồi 3G hiện nay. cho vào máy khác kích sóng, chuyển máy lên chế độ 3G rồi lại quay về GSM. càng ngày sim unlock càng tốt hơn nữa thì phải.em thấy vậy :). mới mua con i-smart, sóng ít out, tiết kiệm pin lắm
  2. md07

md07 Thành viên

Được Like:
    162
    ặc, mình xài sim vina, mobi, vittel không bao giờ xài 3G, lúc trước sim đăng ký GPRS sẵn nên ko để ý, bỏ vào JMP nó hiện GPRS, nhưng thực chất xài JMP bằng sóng GPRS rất hay rớt, mình chỉ khuyên là chuyển về GSM/GPRS thì nên cắt GPRS luôn, để trên JMP chỉ còn mỗi GSM như vậy sóng mới ổn định
  3. kiencuong2

kiencuong2 Thành viên

Được Like:
    26
    :) em lại cứ tưởng bác khuyên tắt 3G
  4. dovanchuong

dovanchuong Thành viên

Được Like:
    3
    Máy f01a khó nhận sóng gsm mà chỉ nhận sóng 3g

Chào các bạn: từ trước đến giờ máy vẫn xài bình thường ko có chuyện gì hết, khi out thì mình kích sóng 3g và chuyển về gsm là ok. tuần trước mình đi C.Lớn và mình biết đoạn đường đó sẽ out nên mình đã chuyền về 3g thì đi về ok. Nhưng khi về đến nhà chuyển lại gsm thì lại out, kích mãi mới lên và thậm chí mình mồi sóng gprs và chuyển về gsm thì có nhưng khi có việc phải đi làm chạy được 1 đoạn thì lại out. Và ngày hôm nay mình kích đủ mọi cách vẫn ko nhận sóng gsm còn sóng 3g thì lại vô tư. Mình đang xài mobi trả sau còn sim ulock màu đen chíp vuông mới mua sau tết, mình ở Gò Vấp. Mong các bạn chỉ giáo và giúp mình xem còn cách nào nhé, chân thành cảm ơn các bạn nhiều.
  5. Chip_pro

Chip_pro Thành viên

Được Like:
    37
    Mình đang xài 932sh+mobi đã hơn 1 tháng nay chưa out lần nào ( HN nhé ). Đã lang thang tới tận Xuân Mai Hòa Bình, Làng gốm Bát Tràng nhưng cũng ko out. Trước xài vina thì có vài điểm mất sóng. Nay chuyển sang mobi thấy yêu em nó thế... :x
  6. 903white

903white Thành viên

Được Like:
    40
    bác thử vào thang máy xem,khả năng out rất cao lun.
  7. kiencuong2

kiencuong2 Thành viên

Được Like:
    26
    em dùng mobi vô thang máy thì out. nhưng ra ngoài lại có sóng lun bác ah :)
  8. 903white

903white Thành viên

Được Like:
    40
    nếu vừa out xong ra chỗ có sóng thì sẽ lên lun. nếu để lâu thì out hẳn
  9. rukawascsu

rukawascsu Thành viên

Được Like:
    6
    Cho mình hỏi nhanh một chút vi có rất nhiều topic liên quan tới vấn đề này và thông tin cũng không được chính xác hay mạch lạc cho lắm. Mình mới ở Singapore về, dùng SH01B, ở Hà nội. Cho mình hỏi dùng unlock sim nào với sim của nhà mạng nào thì có sóng ổn định nhất. Ở bên Sing dùng bbsim gần như không bao giờ bị mất sóng nhưng cái đó không tương thích cho mạng của VN nên giờ chán còn muốn tính bán SH01B.
  10. 903white

903white Thành viên

Được Like:
    40
    ở HN thì bạn cứ i-smart đen chíp tròn mà chiến. nếu dùng vịt teo với vina thù hok dùng đc đâu. mobi với VN mobi là tốt nhất.
    rukawascsu thích bài này.