Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. dovanchuong

dovanchuong Thành viên

Được Like:
    3
    Dạo này sóng mobi dễ out và khó kích sóng phải ko các bạn

Chào các bạn: cho mình hỏi dạo này sóng mobi dễ out và khó kích sóng lắm phải ko các bạn. Vì mình đang bị tình trạng như vậy, hồi trước thì ko có vấn đề gì hết, khi out thì mình kích lại là có, khoảng 1 tháng nay thì bị out hoài và khó kích quá. Hiện tại thì mạng nào ok hả các bạn, mong các bạn chỉ giáo cho mình nhé, cảm ơn các bạn nhiều.
  2. fantasyx

fantasyx Thành viên

Được Like:
    0
    viettel là ổn bác ơi
  3. dovanchuong

dovanchuong Thành viên

Được Like:
    3
    Còn vina thì sao hả bạn, có ít out hơn mobi ko. Mình tính chuyển sang vina xài luôn.
  4. like_mnet

like_mnet Thành viên

Được Like:
    6
    đúng rồi 2 hôm nay mobi out hoài lại khó kích lên , chắc mạng có vấn đề gì rồi ?
  5. 923SH

923SH Thành viên

Được Like:
    8
    Mình cũng bị y chang như bạn. Lúc trước khi out sóng mình ngồi tại Cty kích 1 cái là lên, bây giờ thì.... có thánh vẩn out là out.... :(:(:(
  6. killer269

killer269 Thành viên

Được Like:
    0
    mobi dạo này khó kích và rất dễ out sóng,vina thì khoảng 2,3 ngày out 1 lần dù chẳng đi đâu.viettel chưa thử.riết đến nản với mấy vụ mồi sóng
  7. maluong

maluong Thành viên

Được Like:
    10
    Em thấy các bác cứ nói là dùng máy nhật ko dùng được 3G. Hôm trước em dùng con T01A của Docomo em vào internet qua 3G mobiphone rất OK mà.Khi kết nối xong thì trên cột sóng có chữ H nhỏ. Sau đó em chuyển về mạng GSM thì em vẫn vào internet được ,lúc đó trên cột sóng có chứ E nhỏ. Đặc biệt là sau khi kết nối rồi thoát ra khỏi internet vẫn còn những biểu tượng chữ H và E nhỏ. Muốn thoát hẳn mình kíck vào biểu tượng đó và chọn disconnect. Như vậy theo em thấy là một số con vẫn dùng 3G được đấy chứ ạ.
  8. ebooker

ebooker Staff Member

Được Like:
    398
    Hay là máy Uprom Châu Âu rồi?
  9. maga

maga Thành viên

Được Like:
    0
    có mem nào ở bắc giang không.
    sóng với mạng nào ngon.
    newbie đang mò mẫm jmp...hhaha
  10. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    mem nào nữa,tui bắc giang nè,thành phố luôn,bác có thể xài vittel or vina cũng đc.Mobi ngày xưa ngon lắm,bà bi h hay out ghê.