Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Ở hà nội mới fix được đoạn đi qua đầu đường láng mobi thì bị out,nhưng qua chỗ out hướng về cầu giấy tắt đi bật lại ok luôn.
  2. maga

maga Thành viên

Được Like:
    0
    hi.e cũng ở tp bắcgiang.hay quá.pak ryu dùng e jmp nào đấy.pak có nic chat ko.để có j a e giao luư.chưa dùng jmp đag tìm hiểu.hihi
  3. HuangCai

HuangCai Thành viên

Được Like:
    9
    Chào các bác, mình tưởng là dứt tình với JMP được rồi chứ, ai dè thỉnh thoảng liếc vô gsm.vn là lại rạo rực hẳn lên. Nay bỏ lâu rồi cũng không rành về sóng sánh lắm, các bác cho mình hỏi là mình xài 2 mạng Mobifone và Vietnamobile ở Sài Gòn (thỉnh thoảng đi tỉnh) thì nên lụm em SOFTBANK nào là tốt nhất, phù hợp với tình cảnh sóng sánh nhà mình nhất.
    thanks
  4. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    Mobi ở thành phố dạo này sóng yếu...
    bạn nên chọn những mẫu sóng mạnh, Softbank 740SC này, 920SH,811SH,814SH,815SH, 922SH chưa update nhé...những mẫu này sóng tốt với tất cả các mạng
  5. HuangCai

HuangCai Thành viên

Được Like:
    9
    thanks bác, các dòng máy bác kể trên trừ em 740SC bx mình đang xài thì các máy kia mình đã xài qua hết rồi và cũng đã chia tay hết rồi. Mình từ lúc chia tay em 824sh và sh906i thì giờ chỉ ghiền mỗi cái design dạng 824sh thôi, mình có coi thì thấy hình như là 942sh và 936sh cũng form tương tự, không biết là sóng sánh mấy em đó có đỡ hơn không.
    thanks
  6. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    y như 824SH thôi...sóng yếu, thay sim mất multi
  7. sharpmydarling

sharpmydarling Nick Vi Phạm

Được Like:
    45
    mình dùng mobi với 932sh rất ổn ở hà nội, hôm qua từ Trần hưng Đạo di sân bay nội bài sóng gió full, ko out mới lạ chứ

chỉ lo không biết la mobi còn được ổn định đến bao giờ thui
  8. tienthanh_tn

tienthanh_tn Thành viên

Được Like:
    0
    Gần đây sóng Mobi ở HN yếu thật hay sao đó.
    Mấy tháng trước mình đi từ Cầu Giấy sang Hoàng Mai chưa bao giờ P906i out sóng. Giờ kiểu gì cũng out với tỉ lệ 1/2, về nhà thì lại không kick được, toàn phải lên công ty, ngồi trên cao, sóng gió nhiều mới kick lên được.
  9. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Mobi,với softbank ở hà nội,shock luôn,5/10,mình đi từ nhà là trương định,lên trường trinh,láng,tới đầu đường out,đi đc 100m tắt đi bật lại không cần mồi có sóng luôn,đi tiếp lên cầu giấy,nam thăng long,nội bài,vòng xuống đông anh,nhật tân,bị lạc đường vì con iphone chỉ cho đường cụt,lại quay lại cầu ,đi theo tuyến đường cũ,vè thẳng nhà,không out 1 cái nào nữa luôn.hjx.
  10. tathien

tathien Thành viên

Được Like:
    117
    Ghét mobi mỗi cái là tắt máy bật lại là mất sóng, đi qua cầu long biên 3 lần thì 1 lần out