Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. stevedat

stevedat Thành viên

Được Like:
    0
    hey, tui cũng ở khu vực Bình Thạnh nè. ở Bình Thạnh chẳng bao giờ mồi sóng lên được cả. khu vực tiệm bánh pizza SArpino q.1 là ngon nhất. xài khó mà out, out thì tắt mớ lên lại là có ngay. các khu vực hay out như đoạn Dinh Bo Linh, wa q,7 out, hên lắm còn-but rồi cũng sẽ bị out. Khu cn Tân Bình Out. đoạn cầu An Hạ hoc1mon6-Củ chi. lạ nhất là khu ngã 6 dân chủ lại out và gần đó mồi sóng k lên. bực bội. chú thích: Sim Mobi o'.

sao mình thấy trên 4rum có ít người đang dùng con Softbank 921p hết vậy. Có ai dùng lâu, có thể chia sẽ kinh nghiệm với. mình bị out sóng miết mà ớn wa'. hic
  2. lynamhuy

lynamhuy Thành viên

Được Like:
    13
    hiện tại Pana được coi là đt out nhiều nhất,bro đổi sang xài vina hoặc viettel ở khu vực Q.Bình Thạnh nha,còn Q5,6 thì xài mobi(xài viettel qua khu vực này thì đừng tắt máy với mọi hình thức vì tắt máy là out luôn á,mồi sóng bằng cách chuyển đổi qua lại 3g<->2g thì cũng chưa chắc đã lên sóng lại)
  3. 19nghin

19nghin Thành viên

Được Like:
    0
    có 1 tin vui cho 920sh là đi tỉnh vào vùng sâu cũng vẫn ổn ....em về Bắc Giang .lên tận khu Yên Thế rừng rú mà vẫn ổn .hì .....thỉnh thoảng lại vọc máy ra koi sóng gió thế nào.
    đúng 920sh chưa update sóng sánh ổn định thật
  4. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Mạng mobi tại hà nội ,nếu như máy bị out không để lâu quá,bạn chỉ cần chuyển máy về chế độ 3G cho lên sóng,rồi đưa về GSM là có sóng luôn ,không càn phải mồi.Trong trường hợp máy bị out lâu .Bạn đưa máy về chế độ 3G,tháo sim ra cho vào máy khác cho lên sóng,nhớ đóng pin lại luôn để tránh mất multi.Ráp sim trở lại vào máy nhật,chuyển về hế độ GSM là có sóng.Đó là cách mồi sóng hữu hiệu nhất dành cho mạng mobi.
  5. h.o.l

h.o.l Thành viên

Được Like:
    0
    các anh cho e hỏi 933sh xài mạng gì ở hcm là tốt nhất?
  6. dz_king_ac

dz_king_ac Thành viên

Được Like:
    13
    mây' bác cho em hỏi sh 07b thi xài sim nào là ok nhất... em ở xì gòn lâu lâu có về tỉnh miền tây :D
  7. only one

only one Thành viên

Được Like:
    2
    VINA.................CAFE nha bạn. thấy bảo sóng cũng ổn định
    dz_king_ac thích bài này.
  8. khoacao

khoacao Thành viên

Được Like:
    967
    Vina vẫn là tốt nhất, nhưng nếu đi tỉnh thì Viettel cũng ít khi out, và thật sự thì hình như càng ra tỉnh sóng càng ổn định, mấy lần về quê mình chỉ toàn dùng 1 em DCM và ko cần vác theo súng phụ.
    dz_king_ac thích bài này.
  9. thaihuyquang

thaihuyquang Thành viên

Được Like:
    1
    Hic, mang máy về Hà Tĩnh mobi out nhiều quá mà ko biết out ở đâu nữa, Dùng viettel thì đỡ hơn !
  10. khiemthieuja

khiemthieuja Nick Vi Phạm

Được Like:
    13
    cho em hỏi con 933sh bị update có cái vali ở gần cột sóng phải ko ạ?nếu bị update thì cho em hỏi sự khác nhau giữa chưa update va đã update như thế nào ạ(về khoảng multi và sóng gió),nếu bị out sóng có sài multi dc ko ạ?thank's..