Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. formeonly

formeonly Thành viên

Được Like:
    0
    Dear ca nha

Em đang xài SH903i, mới update lên SH905i, vì yêu form của em ấy quá đỗi, sim I-Smart đen chíp vuông

Mấy bữa trước xài thì đi vòng vòng thành phố đã bị out rồi

Mấy bữa nay thì sóng không lên, chỉ hiện chữ Nhật kế bên cột sóng, kích sóng không lên, chưa thử kích bằng điện thoại 3G

Em cần Japan phone để xài luôn cho công việc, mà kiểu này chắc phải từ bỏ SH905i quá, cho dù yêu em ấy như thế nào đi nữa

--> các bro tư vấn dùm mình có cách nào khắc phục sóng để sh905i ổn định cho công việc không

--> nếu không, các bro tư vấn dùm mình trong các con sau minh dang quan tam, con nào có sóng ổn định có thể sử dụng cho công việc, vì mình muốn một con điện thoại có cá tính khi gặp khách hàng, chứ hông phải như iPhone hà rầm ngoài đường, ngan sach em co chung 5-6tr, nap gap va co the xoay, xoay ngang hay nguoc lai, khong phai kieu panasonic
    DOCOMO: SH905i TV -
    Soft Bank: 920SH - SH0902c - 932SH

Cac ban suggest them cac option khac cung duoc

Tu van dum minh nha
  2. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Bác xài luôn cho công việc thì hạn chế xài jmp ạ!
    Nếu thích thì bác tìm các máy thương mại (SH0902c, 920sh chưa update, ...) vì khi bị out sóng bác bực mình 1, người gọi cho bác khi có chuyện quan trọng thì bực mình 10!
  3. formeonly

formeonly Thành viên

Được Like:
    0
    @khangduybeo:

hông phải mình post bài lung tung, vì bên đây tư vấn về máy, bên kia tư vấn về sim, chỉ là mình muốn tìm mọi cách để có thể sử dụng em nó :(

vậy không còn cách nào khác ngoài mấy em thương mại thôi đúng hông?, iu japan phone mà mí em ấy khó tính wá :((

thz bạn duy vì đã tư vấn nha

Nhân tiện cho mình hỏi giữa 920SH cập nhật firmware xài 3G và SH0902C có khác biệt gì nhiều không, vì con 920SH cài firmware có nhiều màu hơn để lựa chọn mà rẻ hơn 1 chai lận >"<, tư vấn mình nha
  4. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Nếu là mình thì mình chơi 920sh cài fw thương mại vì như thế vẫn còn cái "cốt" jmp hơn!
  5. formeonly

formeonly Thành viên

Được Like:
    0
    Thanz bác Duy đã nhiệt tình tư vấn, chúc Bác năm mới đầy nhiệt huyết đóng góp cho diễn đàn

Ráng cầm cự 903SH thêm tháng nữa, tháng sau sẽ về SH920, đã Order :D,

chắc thanh lý cây SH905i luôn quá, để không xài cũng vậy ^^!

Tiếp tục tình yêu với Japan Phone :">
  6. kizuto

kizuto Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi. thấy mấy bác trong này mồi sóng bằng cách on/off mode. Sao mình tìm mãi ko thấy nó ở chỗ nào nhỉ. 930n nhé. ai chỉ giùm cái
  7. haisungrang

haisungrang Thành viên

Được Like:
    62
    con SH06A mới đổi qua Vina sóng ổn được 3 ngày tự dưng lại bị out rồi hiện chữ Nhật giống lúc dùng mạng Mobi không hiểu luôn!
  8. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Còn chờ gì nữa mà không mồi sóng cho em nó đi bác!
  9. tinhoclagi2005

tinhoclagi2005 Thành viên

Được Like:
    59
    mình xài SH07B+vina+ismart chíp tròn xài hòai ko thấy out, nhớ kich ghê =P~
  10. kizuto

kizuto Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi. thấy mấy bác trong này mồi sóng bằng cách on/off mode. Sao mình tìm mãi ko thấy nó ở chỗ nào nhỉ. 930n nhé. ai chỉ giùm cái

bác nào biết chỉ giùm cái