Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. buivanbe

buivanbe Thành viên

Được Like:
    33
    Như các bác đã biết gần đây một số chuyên gia đã có hướng dẫn: Máy softbank đang có sóng (để ở chế độ 2G), vì một lý do nào đó bị out sóng. Bạn không cần mồi bằng cách chuyển sim sang máy khác mà chuyển sang chế độ 3G để khoảng mấy chục giây chờ lên sóng và chuyển lại 2G.

Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thỉnh thoảng lại gặp phải chuyện ngược lại như sau:
    - Đang ở 2G, mất sóng.
    - Chuyển sang 3G chờ mãi vẫn thấy out.
    - Chọn select network, manual -> báo check USIM.
    - Chuyển lại chế độ 2G, lại thấy sóng lên. Xong.

933sh+sim mobile. Đúng là sóng sánh softbank, hài vãi.
    fan_ryu thích bài này.
  2. hanna1806

hanna1806 Thành viên

Được Like:
    1
    dạo này em thấy mobi sóng ko tốt lắm nhỉ , đi từ quận 1 qua quận 7 cũng out , đang dùng sh01a :(
  3. nhqtrung

nhqtrung Thành viên

Được Like:
    0
    mấy anh cho em hỏi ., em đang sài 931sh lúc máy em bị out sóng tắt máy mở lại là có sóng nhưng ko hiểu sao multi bị khóa luôn ... em ko hề lấy sim ra vẫn để sim trong máy đi đến chổ có sóng tắt máy mở lại có sóng nhưng lại khóa multi ...hĩhix làm ơn chỉ giúp chứ mỗi lần như vậy đi kick multi lại xót lắm ....
    thanks
  4. zuytan

zuytan Thành viên

Được Like:
    0
    em đang dùng 923sh với mobifone chả thấy out gì cả
    em loanh quanh từ chợ mơ cũ --> trung hòa nhân chính ---> hồ gươm ---> hồ tây
  5. JMP.vn

JMP.vn Nick Vi Phạm

Được Like:
    6
    HN thì mobi thấy oke hơn trong SG ấy bác ah2 :)
  6. lathanh

lathanh Thành viên

Được Like:
    121
    Em ở Sóc Trăng, chỉ sử dụng được 1 mạng Vinaphone, còn lại đều out hết.
  7. Granadaz

Granadaz Thành viên

Được Like:
    0
    Mới lấy con F906i chiều nay hehe.
    Rất vui được gia nhập hội JMP của GSM.vn.
    E ở Linh Đàm, mới lắp sim Viettel thử thì thấy sóng sánh khá ổn định, sim mobi thì chưa thấy d:.
  8. chicken12

chicken12 Thành viên

Được Like:
    1
    Bắt tay cái, mình cũng mới lấy con này hôm chủ nhât :D
    vumanh23 thích bài này.
  9. yes_no_ok89

yes_no_ok89 Thành viên

Được Like:
    0
    các bác ơi.em mới có 1 e n705i do đứa em họ mới cho em với nó gà lắm.Vì mới xài nên em chưa biết gì về nó hết có bác nào rành chỉ em với.Em ở HCM ạ.Cái N705i này đượn unlock bằng 1 con ic vuông và hàng vào với khe cắm sim luôn nên em không biết nó là sim gì. N705i khi bỏ sim viettel thì sóng tốt,không cần kích nhưng máy lai thường xuyên bị reset,khi reset xong thì mất sóng, chổ hiển thị cột sóng nó báo TML,như vậy là sao ạ?nếu là uot sóng thì sẽ hiện 2 chử tiếng nhật phải không ạ? CÒn khi sử dụng sim mobi thì máy củng có sóng nhưng cũng hay bị uot,phai kich lai,và không gởi tin nhắ đựơc,cũng hay bi reset nửa.Sim vina thì em cũng thử nhiều lần nhưng có đúng một lần duy nhất nó lên sóng nhưng hôm đó em phải ra biên hòa nên nên nó out mất tiêu không kiểm tra được,từ đó tới giờ xài vina không đuợc luôn.Em có mang N705i đi tỉnh mấy lần,xài sim viettel lên huyện Bến Cát tỉnh Binh Duơng thì sóng tốt,nhưng ra thành phố Biên Hòa thì out sóng mất tiêu,kick cở nào củng không lên được.Các bác có thể cho em biết tình trạng này là sao được không ạ.Muốn khắc phục thì phải làm sao? Sim unlock hiện nay thì N705i xài được loại nào ạ.Mong các pro giúp đở.
  10. vumanh23

vumanh23 Thành viên

Được Like:
    4
    bạn này hớt mất con này làm e vừa lấy 1 e sh01a