Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. leejun0810

leejun0810 Thành viên

Được Like:
    2
    gửi và nhận sms bình thường
  2. trung_vt

trung_vt Thành viên

Được Like:
    5
    cũng tùy máy và dùng mạng gì nữa nha bạn, cộng với dùng sóng 2g hay 3g nữa luôn.
    khi sưa mình sài sh06a với mạng vietel gửi nhận bình thường nhưng vinafone chỉ gửi không nhận
  3. connuoicuaquy

connuoicuaquy Thành viên

Được Like:
    26
    Tình hình là cứ về đến nhà la out sóng, đi khắp SG không sao, trước đây bị con 930sh giờ đến con F01C nản quá, các bác có cao kiến, kinh nghiệm gì chỉ mình với, Tiện đây xin hỏi bác nào có cái sim docomo cho mình mượn set lại cái SMS với!
  4. Leonidas

Leonidas Nick Vi Phạm

Được Like:
    611
    Mình dùng mobi,dạo trc khu vực mình ko dùng mobi với jmp dc,tự nhiên 2 tháng nay xài vô tư,xuống tầng hầm cũng ko out,sướng tuyệt đối.
    Mình có sim dcm mà ở xa quá nên ko cho bạn mượn dc
  5. TRUONGKHANH

TRUONGKHANH Thành viên

Được Like:
    5
    báo cáo anh em là tình hình softbank 007sh xài sim vàng chip vuông tại Cà Mau với sim vina để ở chế độ gsm sóng tuyệt đối không out kể cả đi thang máy, bỏ vào tủ sắt, đi huyện...
    mạng mobi bật 3g hoặc auto sóng full nhưng không nhận được cuộc gọi, tin nhắn, để chế độ gsm sóng cũng full và không out!
    quá tuyệt!
  6. buivanbe

buivanbe Thành viên

Được Like:
    33
    .

Cà Mau có địa chỉ kick multi ko bác.
  7. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    007sh chạy andorid đâu cần kick multi
  8. buivanbe

buivanbe Thành viên

Được Like:
    33
    Báo cáo bác DCM là em muốn kick multi cho con máy đời gần cổ của em, ko phải an đờ roi.
    Thỉnh thoảng công tác Cà Mau dài ngày muốn nghe nhạc du dương cho dễ ngủ.
  9. storkvn

storkvn Thành viên

Được Like:
    80
    Cho e hỏi sh905i của e sao chỉ nhận mrsim 2.1
    Còn sim đen chip tròn thì k nhận
    T2 à bây h ở Hà Nội dùng mạng nào sóng gió ổn định thế a
    Có lần e dùng thử Vietnam mobile cho con này thì sóng khá ổn, nhưng ở 1 số chỗ nó nhảy sang tên mạng viettel, khi đó không thể gọi điện được, có thể đó chỉ là sóng ảo. Vậy ngoài vn mobile thì mạng nào ổn định nữa a
  10. kaizvn

kaizvn Thành viên

Được Like:
    17
    mình góp 1 thủ thuật thế này anh em xem nhé:
    - Máy 003SH - Sim vinaphone.
    - Tình hình là mình vừa bị crash và factory reset lại máy, factory reset xong thì vẫn còn mạng, sau đó lại factory reset thêm lần nữa, vẫn còn sóng luôn! Nhưng 2 ngày ko ai nhắn gọi gì cả, sau mới biết là factory reset xong nó quay lại mạc định là 3G hay là auto gì đó nên ko ai gọi gọi tới đc. Mình đổi lại là GSM thì vẫn đổi đc, ko hề mất sóng.
    - Vác máy chạy từ Q.9 -> Xa lộ HN -> Nhà (Q.11) -> pm Quang Trung ( q.12) -> Gò vấp -> nhà -> q.5 -> Q.8 : chưa 1 lần nào mất sóng!
    - Sau đó mình rút thẻ nhớ ra do có việc cần, do ko cẩn thận nên máy bị reset và vào thì mất sóng. Thay sim khác vào thì máy rất khó kích lại ( mặc dù kích đc rồi, cũng sim VINAPHONE luôn )
    - Mình đăt giả thiết là nếu factory reset mà có gằn sim trong đó thì nó sẽ nhận sim đang nằm trong đó và giữ đc lâu.
    Giả thiết là như thế, thực tế ra sao thì chưa test lại :D, nếu nó rớt sóng lần nữa thì mình sẽ làm ^^!
    khangduybeo and votinhtieutu like this.