VIETTEL: "Cha và con” - gói cước trả trước đầu tiên dành cho lứa tuổi học sinh

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi LikeMobile, 2 Tháng mười 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cucbachnhat

cucbachnhat Thành viên

Được Like:
    3
    "Nếu C ko sử dụng hoặc sử dụng chưa đến 10k, thì P cũng bị trừ 10k. Sang tháng sau, hệ thống tự động set han mức thành 50k".
    Mình vẫn chưa hiểu rõ lắm ở câu này. Tại sao C không sử dụng mà P vẫn bị trừ 10K. Nếu không sử dụng thì hạn mức 50K không mất đi. Tại sao Tài khoản của P vẫn bị trừ tiền. Làm ơn giải thích rõ hơn nữa giùm mình đi.
    salem2501 thích bài này.
  2. 0989994844

0989994844 Thành viên

Được Like:
    57
    Thuê bao "cha" sử dụng gói Tomato, nạp 10k vào là được 3 tháng ngay mà.
    Còn tiền khuyến mại, lâu lâu đem thuê bao "cha" ra nà goi.
    Hoặc dùng cả 2 sim, mỗi sim cho một mục đích khác nhau <- cái này cũng có thể là ưu điểm.
    salem2501 thích bài này.
  3. salem2501

salem2501 Thành viên

Được Like:
    402
    Là thế này :D : ví dụ tháng 10 P set hạn mức 50k, nhưng trong tháng 10 C ko sử dụng hoặc sử dụng chưa đến 10k. Vậy 1/11 P sẽ bị trừ 10k - hạn mức tối thiểu và hệ thống tự động set hạn mức là 50k theo lần set hạn mức cuối cùng nếu P ko thay đổi hạn mức. Như vậy đòi hỏi sự theo dõi sát sao nhu cầu của con cái để thay hạn mức cho phù hợp với nhu cầu thực. (Mình diễn đạt kém thế cơ chứ :(()
    cucbachnhat thích bài này.
  4. salem2501

salem2501 Thành viên

Được Like:
    402
    Lưu ý bạn, thuê bao Con hoàn toàn ko có tài khoản mà dùng chung tk với thuê bao Cha, vì thế giống như mình nói trên kia, TB Cha phải còn hoạt động thì TB con mới hoạt động được. Như vậy hoàn toàn ko phải là thuê bao ảo, đúng ko :D
    Nếu TB cha nạp 10k thì chỉ đủ hạn mức tối thiểu cho TB con thui, sang tháng sau mà ko nạp tiền, hệ thống sẽ trừ âm tiền TB cha ->1way block->con hết xài ;)
    Bạn thấy ưu điểm chưa 8->
  5. cucbachnhat

cucbachnhat Thành viên

Được Like:
    3
    Nói thật là... mình vẫn chưa hiểu lắm8-}. Nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã giải thích cho mình. mình sẽ hòa mạng gói cước này thử xem sao!!!! THANKs
    salem2501 thích bài này.
  6. qstyle4u

qstyle4u Thành viên

Được Like:
    32
    tài khoản còn của thuê bao đang hoạt động bây giờ trở thành thuê bao "con" thì sẽ được giải quyết ntn bạn ơi ?:-?
  7. salem2501

salem2501 Thành viên

Được Like:
    402
    Về thành 0 đ bạn ạ. Vì thế nên sử dụng hết trước khi chuyển đổi sang gói mới >:D<
  8. anhnduc

anhnduc Thành viên

Được Like:
    1
    cái này là dựa trên tính nhân văn thực tế mà...giống như bạn có 1 người con thì hàng tháng bạn phải cho người con đó 1 khoản chi tiêu nhất định để đảm bảo nhu cầu cá nhân của người con đó chứ... ít nhất trong hạn mức của mình hàng tháng người con vẫn có 10k :)]:)]:)]:)]
    salem2501 thích bài này.
  9. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    dịch vụ này nếu dùng để quản lý cước gọi của người mình muốn cho dùng thì hay lắm anh ạ. Như kiểu con đi học đại học bố bảo 1 tháng bố cho mày nhừng này chỉ được tiêu từng này thôi :D
    N1200 thích bài này.
  10. trinhlt

trinhlt Thành viên

Được Like:
    5
    Mình hỏi ngoài đại lý viettel thì đựơc báo là gói cứơc này đã ngưng cung cấp từ trước tết. Vậy sao trên website Viettel vẫn còn để nhỉ? Chán...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.