Viettel cung cấp dịch vụ USB Internet

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi ViettelTelecom, 26 Tháng hai 2009.

1. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    :D cứ thử dùng USB EDGE của MOBIE hay là EVN lắp SIM của Viettel vào xem được không bác. Đây là chương trình của Viettel tạo điều kiện cho KH dùng EDGE để truy cập Internet mình không thấy cái gì ở đây là độc quyền. Bây giờ không phải những năm 90 mà có kiểu ngươi làm được thì độc quyền kẻ không làm được thì chỉ biết đứng nhìn không thôi đâu
  2. Rongcon.com.vn

Rongcon.com.vn Thành viên

Được Like:
    3
    trong này kô thấy đề cập đến tốc độ đường truyền ra sao :) mog các bác thông cảm e ko rõ là đường truyền của mạng EDGE có tốc độ là bao nhiêu
  3. ViettelTelecom

ViettelTelecom <b>Customer Care</b>

Được Like:
    218
    "EDGE (Enhanced Data Rates for GSM Evolution), đôi khi còn gọi là EGPRS, là một công nghệ di động được nâng cấp từ GPRS cho phép truyền dự liệu với tốc độ có thể lên đến 384 kbit/s cho người dùng cố định hoặc di chuyển chậm và 144kbit/s cho người dùng di chuyển tốc độ cao." (Trích định nghĩa EDGE).
    Theo thực tế test, tốc độ cao nhất đạt được là 236Kbps.
  4. kid911

kid911 Thành viên

Được Like:
    1
    EDGE thì nhanh hơn rõ ràng rồi, nhưng mà nói chung thì usb internet của Viettel vẫn có đôi chút ràng buộc. Phải chi lắp được sim trả trước vào thì tốt:D
  5. ViettelTelecom

Được Like:
    218
    Trả lời
    Có nghĩa là bạn có thể lắp được sim (trả trước hoặc trả sau) của Viettel để sử dụng :)
  6. thanhtungqng

thanhtungqng Thành viên

Được Like:
    51
    Thế bác ViettelTelecom cho hỏi chút. Máy mình Latop có sẵn khe cắm sim 3G liệu có thể không phải mua USB của Viettel, chỉ cần đăng ký sim EDGE rồi cắm vào máy để sử dụng được không?
  7. ViettelTelecom

Được Like:
    218
    Sim và USB bán liền với nhau, ko bán lẻ bác ạ. Còn khe cắm của bác có cắm được sim đấy vào dùng ko thì em cũng ko rõ nữa :D. Bác thử cắm sim thường VT vào xem có dùng được ko, xong bảo em với >:D<
  8. thanhtungqng

thanhtungqng Thành viên

Được Like:
    51
    Mình gắn sim thường vào rồi nhưng không chạy được. Hình như thiếu driver nó cứ tìm hoài giống như cài BT mà không có driver vậy ~X(
    ViettelTelecom thích bài này.
  9. lehungacc

lehungacc Thành viên

Được Like:
    11
    Em nghĩ Mobi chậm là vì họ dùng sóng di động (GSM) để truyền data, vì theo em biết là Mobi chưa phủ sóng GPRS toàn quốc, còn Viettel đã phủ EDGE (công nghệ cao hơn GPRS) toàn quốc ---> em nghĩ tốc độ nhanh hơn Mobi là đương nhiên, em cũng đang dùng con Blackberry của em làm modem, nói chung đọc tin và chat chit ổn.
    ViettelTelecom and nhocbuctuong like this.
  10. datr

datr Thành viên

Được Like:
    0
    Em muốn hỏi là em có thể sử dụng được sim khuyến mãi trả trước của Viettel để sử dụng dịch vụ Mobile Internet của Viettel không?

Nếu dùng được, Vậy khi dùng sim khuyến mãi trả trước em có miễn được phí thuê bao tháng ko??

Giống như bên Sfone. Nếu mua sim khuyến mãi gắn vào USB internet thì sài được internet trả trước. Sử dụng bao nhiêu thì tính cước bấy nhiêu.
    Ko biết Viettel thì sao?****

Em đang phân vân, ko biết mua ở đâu nữa!
    #:-s