Viettel cung cấp dịch vụ USB Internet

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi ViettelTelecom, 26 Tháng hai 2009.

1. DungVuVan

DungVuVan Thành viên

Được Like:
    24
    Sử dụng 3G tích hợp trong laptop đây :-?, sim nào cũng chạy tuốt luốt, chưa thử với Vina.

Các file đính kèm:

2. hcivic

hcivic Thành viên

Được Like:
    16
    Hay lắm!=D> Đây dường như chỉ là chương trình thử nghiệm mà thôi phải không các bác?Sao tui vào trang của Vietteltelecom mà không thấy thông tin gì về chương trình này nữa?Còn thử nghiệm không vậy các bạn?Thanks!:D
  3. duclovein

duclovein Guest

có ai test thử tốc độ download là bao nhiêu chưa mà khen nhanh? bên mobi tui download được tốc độ 16KB/s
    toàn nghe nói không thấy bằng chứng gì hết?
    tức quá nên mua cái SIM viettel chơi thử, kết nối PC các pac biết tốc độ là bao nhiêu ko? troi` oi, choáng luôn, tốc độ 2-3KB/s đó nha. Vào không nổi PALTALK nữa trời. làm tốn 50ngan mua cái SIM. tức muốn ói ra máu\m/
    intel05 thích bài này.
  4. pes9

pes9 Thành viên

Được Like:
    34
    sac, ông vừa nói người ta nói không có bằng chứng đến lượt ông cũng nói ko có bằng chứng. hic hic thua luôn
  5. vitcon3tuoi

vitcon3tuoi Thành viên

Được Like:
    29
    Theo Vịt thấy thì tốc độ GPRS của Viettel là ổn nhất rồi đó.
  6. duclovein

duclovein Guest

tôi cũng nghe nói GPRS viettel rất tốt, ma` tôi sử dụng có dc đâu? tốc độ mở 1 trang web ngồi chờ 30 phút mới xong, không vào chơi đc PALTALK để chat chit. SIM viettel đăng ký 50000/tháng sử dụng có đc gì? tốc độ con rùa, viettel sử dụng trên điện thoại thì đc thôi, chứ kết nối PC thì pó tay.
    intel05 thích bài này.
  7. vuonganhmobile

vuonganhmobile Thành viên

Được Like:
    35

Mình dùng thử của Mobi được 20-27KB (160-216kb/s), hình như gần đạt được tốc độ tiêu chuẩn thực tế 230kb/s của EDGE rồi thì phải (Lý thuyết: download 384kb, upload 64kb). Viettel chưa thử nhưng chắc phải nhanh hơn thế nhiều, gấp mấy lần ý chứ. ;))

8. duclovein

duclovein Guest

pác này ở đâu mà tốc độ nhanh thế? tôi ở cần thơ mà có khi nào tốc độ vượt qua 17KB/s đâu? ai cũng khen viettel chứ tôi thấy viettel chán chết.
    tối vẫn còn sim viettel nè, còn được miễn phí gần 300MB
    intel05 thích bài này.
  9. thay nhin

thay nhin Thành viên

Được Like:
    74
    Mình vào internet bằng SIM Viettel,tốc độ đạt được 115,2kb/s .tuy vậy vào mạng cũng tạm được,có điều cũng vi trí này (và mấy ngày qua)thì SIM Mobifone và Vinaphone không vào mạng được(mình dùng DTDD làm Modem và gói D50,có SIM cả 3 mang).Mình ở ngay TP Hải Dương đó,bạn nào làm kỹ thuật ở VINA va Mobi nên để ý xem xét!
  10. twilight

twilight Thành viên

Được Like:
    22
    :)) bạn ơi cho mình hỏi bạn dùng điện thoại kết nối với máy tính qua cab hay Bluetooth? xin thưa cái tốc độ 115.2 là tốc độ lý thuyết khi bạn kết nối bằng Bluetooth hoặc GPRS ko phải EDGE, bạn đặt con chuột vào biểu tượng nó sẽ hiện lên số này chứ ko pải tốc độ thực tế đâu! còn việc kết nối các mạng khác nhau thông số cài đặt trong mục advance khác nhau bạn dùng chính cấu hình củ viettel để kết nối cho vina và mobi thì làm sao mà kết nối đc =))