View Word, Excel, Powerpoin and PDF files on your SHARP

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 15 Tháng tám 2006.

1. BAXU

BAXU Guest

Xài corel bi nhiêu vậy, 10 thì đa phần đọc OK, 11 cái đc cái ko, 12 thì hầu hết là toi.......??????=))
    Mình mới thử Corel 10, 11, 12 thui, hình như là hết rùi....phiên bản dưới 10 chưa hỗ trợ SVG...????
  2. BAXU

BAXU Guest

Save as.....chọn định dạng SVG là OK...!
  3. BAXU

BAXU Guest

Sharp 903SH xem tài liệu thế nào(và E-book)

Sharp đã hợp tác cùng công ty phát triển phần mềm Canada BitFlash để phát triển một hệ thống màn hình điện tử mới, cho phép người sử dụng xem được văn bản tài liệu trên điện thoại di động.

Theo Sharp, công nghệ mới có khả năng hiển thị các file văn bản, bảng tính và presentation (bản trình bày) trên màn hình điện thoại di động, được hoàn thiện với chức năng zoom (thu phóng). Người phát ngôn của Sharp cho biết: Chúng tôi muốn cải tiến để điện thoại di động cũng làm được những công việc mà trước đây chỉ giới hạn trong máy tính cá nhân(thế mới oách chứ anh em).

Sharp - hãng đứng đầu thế giới về sản xuất TV màn hình tinh thể lỏng(với anh em ta thì đứng đầu về sản xuất những con mobi tính năng siêu oách) - đã phát triển một phần mềm cho phép khách hàng điều chỉnh độ rộng và chiều dài của các ký tự trên màn hình điện thoại mà không làm méo chữ. Trước đó, điện thoại di động hoặc không cho phép thay đổi kích thước font chữ, hoặc sẽ làm méo mó hình dạng của chữ khi phóng to hoặc thu nhỏ.

Để có thể xem được các tài liệu kinh doanh qua điện thoại di động thì trước hết tài liệu phải được chuyển đổi qua một máy chủ (nếu xài online live của vodafone, còn anh em ta convert trên PC) thành một định dạng vectơ đồ hoạ siêu nhỏ SVG-T. Phần mềm mới của Sharp là phần mềm đầu tiên sử dụng định dạng này cho điện thoại di động. Công nghệ này đã được triển khai áp dụng cho loại máy điện thoại V602SH và 903SH của Sharp.

-Anh em ai có tài liệu về SVG-T post lên nhé.....=D>
  4. lehuuhoan

lehuuhoan Thành viên

Được Like:
    588
    Sao làm hoài ko được nhỉ?
  5. boy09

boy09 Thành viên

Được Like:
    2
    XIN MAY BAC CHI CU THE CACH XEM file Word, Excel, PowerPoint và PDF TREN 904SH CHO MINH BIET VOI.
  6. BAXU

BAXU Guest

Chưa unlock được nên chưa nghiên cứu......:confused:
    -903SH vẫn còn đang xem bập bõm.....cái đc cái không...???:D
  7. boy09

boy09 Thành viên

Được Like:
    2
    Bac BAXU chưa nghiên cứu à ! khong biet có Bác nào đã xem được trên 904SH không ? chỉ cho minh với.
    nếu làm theo cách xem 903sh thi đầu tiên minh phãi cài printer driver , nhưng mình đã vô trong riengchosharp@yahoo.com nhưng k thấy, xin gởi ctrinh nay cho minh với.
  8. ntthanh

ntthanh Thành viên

Được Like:
    37
    To boy09:
    Link down DocUtility nè. Download now
    Chúc thành công.
    mienchiu thích bài này.
  9. boy09

boy09 Thành viên

Được Like:
    2
    cảm ơn Bac ntthanh nhé ! mình nghĩ Bác làm được rồi phãi k ? mình dang ở osaka-japan, nick " boy_09vuitinh@yahoo.com" , nếu được Bác cho mình nick yahoo nói chuyện cho vui nhé. giờ mình mới bắt đầu nghiên cứu đây.
  10. ntthanh

ntthanh Thành viên

Được Like:
    37
    ntthanh ko có 904 nên ko bít làm thế nào chứ trên 903 thì ok boy09 à.