VinaPhone tăng dung lượng Mobile Internet

Thảo luận trong 'VinaPhone' bắt đầu bởi vn_1068, 6 Tháng tư 2013.

1. LouisCutr

LouisCutr Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác này, những người không dùng smart phone thì tăng giá như vậy liệu có thiệt thòi quá cho họ ko nhỉ?
  2. Hipdz

Hipdz Thành viên

Được Like:
    0
    Ơ ko dùng smart phone với 3G thì liên quan gì đến nhau?
  3. LouisCutr

LouisCutr Thành viên

Được Like:
    0
    Thì kiểu như ko dùng smart phone sẽ ko xem được clip, ko viber vi biếc gì ý
  4. LuB

LuB Thành viên

Được Like:
    6
    Đa phần người ta sẽ ko dùng 3G nếu ko dùng smartphone đâu bác ạ. Em cũng thế, xưa có dùng 3G đâu, mãi đến khi mua được con android mới đăng kí 3G đấy chứ:>
  5. Hunt4974

Hunt4974 Thành viên

Được Like:
    0
    Theo một thống kê ko chính thức của các nhà mạng, thì có đến 70-80% người dùng 3G ở Việt Nam dùng hết 500Mb khi vẫn còn trong tháng cơ mà ^^. Mình thiết nghĩ, tăng như vậy cũng là để phục vụ tốt hơn cho số đông màb-)
  6. Omegax

Omegax Thành viên

Được Like:
    0
    Ví dụ nhá, dùng mạng Vinaphone, dạo trước 40k/tháng, dùng hết 500Mb bị bóp băng thông về 256Kbps, muốn dùng tiếp tốc độ cao phải đăng kí gói 30k cho 100Mb nữa, tổng cũng 70k. Giờ tăng cước + tăng lưu lượng, chính mình, người dùng mới được hưởng lợi mà o-+
  7. LouisCutr

LouisCutr Thành viên

Được Like:
    0
    Nhưng đáng lẽ cứ để 500Mb, rồi để người ta tự tiết kiệm, ai dùng thì dùng, muốn dùng thêm thì đăng kí thêm chứ!
  8. Hipdz

Hipdz Thành viên

Được Like:
    0
    Thoai stop chủ đề này đi bác.:-t. 500Mb với 600Mb thực ra ko khác nhau nhiều, chỉ là mình dùng có thể thỏa mái hơn. Nếu 1Gb hay 800Mb thì bác đăng kí gói khác cho lành. Nếu bác ko dùng hết, thì đa phần những người khác lại dùng hết. Tăng 10k cho bằng giá chung thị trường, còn gì thắc mắc nữa :|
  9. LouisCutr

LouisCutr Thành viên

Được Like:
    0
    Thế đến phải huỷ 3G thui. mình dùng Nokia thần thánh, 3G đăng kí chỉ để vào lướt web cho nhanh. Mà sim sinh viên tăng tận 15k chứ ít ỏi gì đâu cơ chứ :|
  10. LuB

LuB Thành viên

Được Like:
    6
    Ừ, ko dùng smartphone mà bác dùng 3G chỉ để vào mạng thì bác sang quá rồi :))