VNMessage - Chương trình soạn và gởi tin nhắn bằng tiếng Việt!

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI VÀ TIN NHẮN' bắt đầu bởi HuyTim, 8 Tháng tư 2009.

1. raptor

raptor Thành viên

Được Like:
    48
    vnTelex gõ dễ đấy chứ aw=ă, aa=â,ow=ơ.....dùng dấu bằng cách bấm f s r j x... kiểu gõ này khá quen tay và dễ chịu. Gõ xong copy, pase ( bằng cách bấm giữ phím edit/pen của S60 ) đến tin nhắn hay Office thì tuỳ vr lại nó là ứng dụng java dễ tính lắm, mình dùng thử VNMessage thấy hơi ngượng tay. Xin phép chủ topic up vnTelex lên cho các bạn dùng thử và so sánh

Các file đính kèm:

Virgo, djtrungpk and hoangminh155 like this.
  2. lunglinh88

lunglinh88 Thành viên

Được Like:
    0
    tôi cài vô n70 ng]ng máy báo là unable to istall không cho cài
  3. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    UhM đúng là dùng vnTelex sướng hơn thật ! Nhanh và gọn hơn nhiều ! Nhưng tôi chưa rõ cách copy, paste chữ của nó sang tin nhắn + office (O.Suite )! Bro nào biết chỉ cho tôi không ? Tôi cảm ơn nhiều ! Àh tôi dÙng N70 nha !
  4. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    bạn muốn copy chữ nào đó thì làm như sau: ấn giữ phím hình bút và gạt phím joytick sang trái hoặc sang phải để bôi đen dòng chữ đó, khi đó hiện lên chữ Copy thì bạn ấn vào đó là đc, còn paste thì bạn ấn giữ phím bút nó hiện lên Paste thì bạn ấn vào đó là đc thôi
  5. 0905771919

0905771919 Thành viên

Được Like:
    24
    Sao file VnMessage kg có icon xấu quá.Có bạn nào có kg làm ơn cho mình xin với?
  6. TAN@1990

TAN@1990 Thành viên

Được Like:
    0
    Hj hj...cai nay cung hay ha. De minh tét tren 76 thanh cong thi thanh pac nha..hjhj

Nhắc nhở lần 1.
    Gõ tiếng Việt có dấu khi viết bài.
  7. doilamegi

doilamegi Thành viên

Được Like:
    7
    Viết tiếng việt vào đâu để copy và paste?

Bạn cho mình hjỏi: Viết telex ở đâu để copy và paste vào tin nhắn?Hay phải cài program office rồi viết tiếng Việt trên nền word rồi copy và paste vào tin nhắn?có đúng vậy ko bạn?
  8. manhthang1

manhthang1 Thành viên

Được Like:
    73
    Mình cài cho N70 nhưng mà die lun cả máy phải format cả máy nữa.Hic................
  9. vinaphone

vinaphone Thành viên

Được Like:
    0
    Hic mình dùng 7610, đã bác nào test chưa?
  10. linhduc4

linhduc4 Thành viên

Được Like:
    0
    Sao mình dùng ứng dụng này soạn thảo văn bản có dấu xong khi copy và paste sang trình nhắn tin của N70 để gửi khi gửi thì có 1 số máy hiển thị được đầy đủ nội dung, có máy bị lỗi font là sao vậy mấy bạn.