VnPDCE - Chung sức I (lần I): Tra danh bạ điện thoại cố định

Thảo luận trong 'Chung Sức I - VnPDCE' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 18 Tháng tám 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dangduc

dangduc Thành viên

Được Like:
    266
    Anh ChieuTruc ơi ! PM giúp e cái link down data HN va TPHCM được ko ? Em vừa vào link hôm trước mà có lẽ anh khóa lại mất ! Giúp em với
  2. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486

CÁCH CHỌN DỬ LIỆU HÀ NỘI

Bên YP chúng ta chỉ tải được gần 300.000 ID (tải chưa xong thì đã bị vụ image check rồi) so với hơn 850.000 ID bên VDC => Đã có gần 270.000 ID có số trùng với bên VDC.
    Tuy nhiên, do kết quả tên thuê bao và địa chỉ của 2 bên không khớp nhau (tôi không thể xác định được dử liệu của bên nào đúng hơn vì có ID bên YP mới hơn và ngược lại) nên tôi đã làm ra 2 lọai file Hà nội tách ra ở 2 thư mục mà các bạn đã thấy.

Các bạn muốn chọn dử liệu nào thì copy các file CE của thư mục đó vô thư mục DBDT là xong (trước đó nên thoát hẳn vnPD ra nhé).

Lưu ý thêm: Xóa hết các file có đuôi txt trong thư mục Hà nội trên PC và cả trên mobile (nếu đã lở chép vào) nhé, đó là những file thừa mà tôi quên tách ra khi nén lại.

3. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Có ai có cái List Karaoke vitính thì post lên cho bác Chiêu kìa!
  4. tichau

tichau Guest

Sao cái 2.3 này nó không auto start được anh Hiếu ơi.Dù add vào jbak taskman v1.0(3) và powerboot v2.0 nhưng nó vẫn không thể khởi động được X_X.Em test trên N73me.

[​IMG] [​IMG]
  5. hieuvpn

hieuvpn <b>Symbian & Android Top Contributor</b>

Được Like:
    645
    cái đó để bản 2.4, mình làm cái IDD, about nhỏ lại, rồi xem cái boot luôn
    tichau thích bài này.
  6. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Xin có thêm 2 góp ý nhỏ với hieuvpn:

1. Trong phần About, theo mình nên lấy chữ GSMVN làm background vì theo mình nhờ có GSMVN mà chúng ta tập hợp lại được với nhau và cũng là kỷ niệm đẹp của chúng ta với GSMVN!

2. Nếu mình nhớ không lầm thì các hình nền (skin) có thể thay đổi được. Điều này không có vấn đề gì, tuy nhiên để tôn vinh công sức của tất cả chúng ta, tôi nghĩ hieuvpn nên cấu hình mặc định không cho phép thay đổi hình ở mục About!

Các thành viên khác cho thêm ý kiến để hoàn thiện VnPD CE nhé!
  7. tichau

tichau Guest

Ý kiến của bro minhtue là hợp lý :D.Mình cũng có quan điểm như vậy :>.
  8. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Lạ nhỉ, cả tôi cũng.....không thay đổi được cái hình about mà bạn đổi được àhh ?

Nếu đổi được thì cái ý tưởng của tôi đã bị...mất hết giá trị rồi, >:)

Lưu ý: Kể cả khi vnPD CE bị...hack thì cái hình about cũng vẫn phải nằm chình ình ra đó bạn ah !
  9. tichau

tichau Guest

Ý em là cho cái dòng www.gsm.com.vn/forum vào trong cái about đó luôn 8-}.
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Trong phần About có 3 dãy số để thay đổi màu chữ trong VnPD CE, bạn có thể Move nó sang chỗ khác để tiện thấy hết tên của thành viên không, vì có tên nó bị che lại bởi những chữ số đóa. Ngoài ra, nếu muốn đổi sang Skin khác mà muốn giữ lại phần About thì bạn có thể không copy cái hình 240-4 là OK rùi, mấy cái kia thì được đổi hết riêng phần About thì được giữ lại giống trong hình nè bạn

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    tanthanh2009 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.