VnPDCE - Chung sức I (lần I): Tra danh bạ điện thoại cố định

Thảo luận trong 'Chung Sức I - VnPDCE' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 18 Tháng tám 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Danh bạ Hà nội được thu thập từ nhiều nguồn nên có khá nhiều số cùng số điện thoại nhưng thông tin thuê bao và địa chỉ khác nhau. Vì vậy tôi đã chia Hà nội thành 2 thư mục:

4CE - Ha noi VDC main (lấy dử liệu trang VDC làm gốc)

4CE - Ha noi YP main (lấy dử liệu trang YP làm gốc)

Người dùng thích dùng dử liệu nào thì chép các file của thư mục tương ứng vào E:\DBDT
  2. bakawaii

bakawaii Thành viên

Được Like:
    50
    Rất nhiều bài hướng dẫn hay nhưng rốt cuộc mình k biết làm sao để xài được ứng dụng này,cũng cài đặt như mọi người, cũng đã nhận diện ừng dụng trong máy, thế rồi báo là phải có key mới xài được.
    Mà nhóm chung sức thì k cho ai key , bán thì k bán, vậy pót lên diễn đàn cho mọi người thèm chơi ah? Cái này nói thẳng, đã xác định mục đích của nhóm thì cư đưa ra, cứ lập lờ thế này, chẳng ra làm sao. Để dành cho nhóm chung sức xài riêng thì đừng post lên topic diễn đàn chung. Các bạn k huyên hoang , nhưng các bạn đang tự phụ bản thân ấy.
    Mình là thành viên, k phỉ báng ai, chỉ nói lên quan điểm, nếu bao cấp thì cứ ban nick mình.
    banong, breakordestroy, vakt1 người khác thích bài này.
  3. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Bạn không cần phải rào đón như thế !.
    Chúng tôi không lập lờ bạn à !
    Đây là thông tin minh bạch đã được post công khai từ lâu (đây là tiêu chí xuyên suốt từ đầu đến cuối dự án này, nếu bạn có theo dõi sẽ rõ điều đó). Ngay cả cái tên CE (cộng đồng) cũng đã hàm ý điều này.
    Bây giờ dự án đã kết thúc nên tôi đã đưa phương án này lên bài đầu tiên của chủ đề này để các thành viên mới có thể hiểu rõ hơn mà thôi.

Nói cho rõ hơn, tạm thời các bạn nếu không phải là thành viên sẽ được chính thức sử dụng không chỉ phần mềm vnPDCE2008 mà có thể còn dùng được các phần mềm tiện ích khác (trong tương lai) bằng 1 trong các cách sau:

1/ Là qua mối quan hệ thân quen với các thành viên có nhiều key dựa vào mức đóng góp của họ vào dự án.
    2/ Có nhiều đóng góp cho Box Symbian nói riêng hay GSMVN nói chung (Ban bình chọn đang xây dựng tiêu chí, tôi tin rằng ai có quá trình gắn bỏ với gsmvn, có đóng góp nho nhỏ vào cho diễn đàn thì trước sau gì cũng được chọn)
    3/ Là cùng tham gia với chúng tôi trong các dự án chung sức tiếp theo

+ Trong 3 cách thì cách thứ 3 là cách hay nhất, nhưng các bạn cần phải có cái tâm vì cái chung 1 chút. Tôi tin rằng, 1 khi các bạn đã tham gia chung sức cùng chúng tôi, các bạn cũng sẽ thấu hiểu được tại sao các thành viên lại quyết định như vậy.

+ Hy vọng bạn và mọi người sẽ cùng tham gia "Chung sức" cùng chúng tôi trong dự án tiếp theo !
    (Dự án mới sắp có rồi)
    manbk401 and cuthitam like this.
  4. breakordestroy

breakordestroy Thành viên

Được Like:
    39
    Bạn nói nghe cũng rất chí lý nhưng hiện tại có thể họ chưa tìm được cách nào hay để phân biệt được những người có công đóng góp với những người khác, nhưng tiêu chí ban đầu của PM này là public cho mọi người, vấn đề chỉ là khi nào thôi, bạn cố gắng chờ thêm 1 thời gian nữa, có thể việc các thành viên có công được dùng trước cũng là một phần thưởng xứng đáng, còn mọi người thì có lẽ chỉ được dùng nhưng là sau này thôi.

Để bảo mật một ứng dụng không phải dễ, vì không ai nỡ Cr*** 1 ứng dụng công cộng, sau một thời gian mà bạn không được dùng thì cũng có người nghĩa hiệp vì mọi người sẽ tìm cách cho bạn dùng free X_X (tui nói thế để tự an ủi mình và cả bạn nữa, hãy chờ và .... chờ [-()
    banong and danght like this.
  5. miiter

miiter Thành viên

Được Like:
    1
    Bây giờ tôi muốn xin key phần mềm thì phải hỏi ai hả bác Chieu Truc?
    Vì bây giờ mới biết đến dự án này nên không đóng góp được gì, với lại tôi mới đổi từ PPC sang Nokia.
    Rất mong bác và nhóm Chung Sức cho tôi xin key.
    Các bác có ý định thương mại hóa sản phẩm này không?
  6. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Câu trã lời đã quá rõ ràng trong bài viết số 788 của tôi đó bạn !
  7. dangduc

dangduc Thành viên

Được Like:
    266
    Cái ATM cho em hỏi cái ! giả sử em muốn tìm ATM của BIDV ở Hà Nội thì từ khóa là gì hả anh >

Hình như BIDV đã bị sót tên nằm ngoài 19 ngân hàng trong dử liệu rồi dangduc (để anh check lại, nếu chưa có thì sắn cập nhật luôn file 11CE.zip 1 lần nữa sửa luôn lỗi chính tả chử Dong Nia)
  8. vippro2331988

vippro2331988 Thành viên

Được Like:
    44
    bác ChieuTruc ơi cho em xin key đi.ko xài đc em dang ài 2 cây cây 1 imel là 351878011052994 và 356211002076092 thanks bác nhiều
  9. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Bạn đọc bài 788 nha, không nên post bài xin key trong topic này (từ bây giờ, tôi buộc phải xóa các bài viết dạng này để tránh loãng chủ đề).

Hy vọng bạn tham gia chung sức cùng các thành viên trong dự án tiếp theo !
  10. juanvn

juanvn Thành viên

Được Like:
    6
    Anh sửa luôn 011200000027 (Tuyen Quna)

Juanvn
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.