VnPDCE - Chung sức I (lần I): Tra danh bạ điện thoại cố định

Thảo luận trong 'Chung Sức I - VnPDCE' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 18 Tháng tám 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    + Đó là cách tra ngược dành cho tòan bộ data của vnPD mà. Vậy từ trước đến giờ em tra ngược từ tên thuê bao hoặc địa chỉ để tìm số điện thoại thì dùng cách gì nào ?

+ Con số may mắn là dãy số mình gợi ý để vnPD tra ngược được nhanh hơn. Thử hỏi, với hàng triệu ID trong các file data thì mobile sẽ phải làm việc mệt biết bao !.

+ Dãy số may mắn có thể giản lược được vài con số. Tuy nhiên, để có sự thống nhất cho toàn bộ dử liệu của vnPD tôi vẫn giử nguyên định dạng như vậy !

011: tên file data
    30: tên xác định gói dử liệu KaraOke trong file 11CE (vì file 11CE gồm nhiêu loại dử liệu khác nhau như: biển số xe, ATM,....)
    34: tên vol karaOke đã được cập nhật được

nhacsen thích bài này.
  2. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Vì vnPhoneDir không có tính năng tính tóan nên việc tra cứu Tử vi - Phong Thủy trên tiện ích này tương đối phức tạp cho những người không am hiểu về từ vi, phong thủy => Tốt nhất là em hãy tra cứu trên PC bằng tiện ích Excel nhé !

HTML:
    www.traihomvanphuoc.com
    hoangthanh21 thích bài này.
  3. nlc

nlc Thành viên

Được Like:
    19
    1- Hồi đó tới giờ em tra ngược TB và DC chỉ bấm mã vùng + số gợi ý (VD: 0830000000) rồi bấm dấu * chơi luôn chứ không có bấm 011 phía trước mã vùng.

2- Anh test giúp em bài hát Tình Yêu Không Có Lỗi bằng cả 2 cách tra nhé:
    • Cách 1: Tra bằng dữ liệu 11CE new => kết quả không tìm thấy
    • Cách 2: Tra bằng dữ liệu karaoke.db => kết quả 052835
    Vậy là sao hả Anh :-/. Lẽ ra 11CE phải tìm thấy còn karaoke.db thì không chứ sao kết quả hoàn toàn ngươc lại kỳ vậy
  4. nguyenducthao

nguyenducthao Thành viên

Được Like:
    404
    Mình tra bài này theo file 11ce.zip mới nhất được mà bạn (mã số của nó là: 011303452835). Bạn xem lại cách tra ngược đi.
    Khi mình tra ngược thì mình chuyển qua kiểu tra theo tên thuê bao.
    nlc thích bài này.
  5. nlc

nlc Thành viên

Được Like:
    19
    Hehe cám ơn bạn nhe tại mình sơ ý => đã tra được bài đó bằng 11CE luôn rồi

Một lần nữa sory Anh Chiêu tại em ẩu mà cứ đổ thừa;))
  6. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486

Thế em không nhận ra rằng số 08 cũng là số mã vùng của TP HCM sao ?
    Và 08 không phải có vai trò tương dương với 011 khi tra karaOke àh ? =))

011 để tra data 11CE
    08 để tra các data 81CE đến 87CE

=))=))=))=))=))=))=))

Tip: Em có thể chỉ cần nhập 011 là cũng đủ để bắt đầu tra ngược cho karaOke đó !
    nlc and nhacsen like this.
  7. nlc

nlc Thành viên

Được Like:
    19
    Cám ơn Anh, từ phải bấm dãy 12 số xuống còn 3 số là một bước cải tiến rất đáng kể=D>
  8. minhquan299

minhquan299 Thành viên

Được Like:
    9
    không biết có thể làm file karaoke.db mới ko :D
  9. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Không hiểu ý của bạn muốn nói! Nếu bạn có data KaraOke mới hơn, hãy gửi cho SMOD ChieuTruc để cập nhật và chia sẻ cho mọi người. Còn nếu bạn muốn tự làm file karaoke.db cho riêng bạn thì bạn không thể làm được! Tuy vậy cũng có 1 cách khác khả dĩ có thể làm được, nhưng với lượng dữ liệu lớn như KaraOke thì...! 8->
  10. nlc

nlc Thành viên

Được Like:
    19
    Theo mình hiểu là trong VnPhoneDir có 2 cách tra bài hát Karaoke của ARIRANG
    => Bạn minhquan299 muốn tra bài hát karaoke theo kiểu dùng dữ liệu từ file karaoke.db (chưa được cập nhật vol 33 và vol 34), hiện tại pm của chúng ta chỉ mới cập nhật file 11CE (đã cập nhật vol 33 và vol 34) do đó bạn ấy muốn cập nhật luôn vol 33 và vol 34 cho file karaoke.db

TRước đây mình cũng tra karaoke bằng file karaoke.db giống như bạn nhưng sau khi được SMOD hướng dẫn thì mình nhận thấy tra từ dữ liệu 11CE nhanh hơn rất nhiều, mình đề nghị bạn nghiên cứu cách tra mới thử xem, khi thay đổi một thói quen tra cứu lúc đầu mình thấy rất bỡ ngỡ và khó sử dụng nhưng sau khi hiểu rõ thì mình rất ngạc nhiên tại sao hồi đó đến giờ không xài cách này có phải khoẻ hơn không

To MOD và SMOD
    Em có vài góp ý về PM của mình các Anh xem cho ý kiến nhe :

1- Mặc dù em thấy tra karaoke bằng file 11CE hay hơn karaoke.db nhưng nếu cập nhật luôn để 2 cách tra đều có kết quả giống nhau thì pm sẽ hay hơn. Mặt khác trong menu=>chức năng=> karaoke nếu mình vào theo cách đó mà dữ liệu chưa cập nhật thì có vẻ như pm của mình chưa hoàn thiện lắm.

2- Có cách nào làm thêm phần tra luôn bài hát karaoke cho đầu Cali không? ở nhà em đang xài đầu Cali hông lẽ xin vợ bán để đổi đầu AIRANG[-X

3- Cuối cùng là 1 bài vọng cổ "Võ Đông Sơn" mà trong cả hai cách tra em đều không tìm thấy không biết là cách tìm sai hay dữ liệu bị thiếu thật sự?****
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.