VnPDCE - Chung sức I (lần I): Tra danh bạ điện thoại cố định

Thảo luận trong 'Chung Sức I - VnPDCE' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 18 Tháng tám 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dansg9999

dansg9999 Staff Member

Được Like:
    455
    Lưu ý tác giả Chương trình việc tra ngược tên thuê bao, vì các loại phone có kiểu nhập từ khác nhau ( trên dữ liệu thống nhất dùng Unicode ). Vì vậy việc tra cứu nếu được phải đảm bảo yêu cầu không chọn kén từ có dấu hoặc không dấu. Còn việc tra địa chỉ cũng tương tự nếu chọn chính xác từ tìm sẽ khó tra được từ vì cách nhập của dữ liệu cũng không đồng nhất.
  2. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486

VnPD CE 2008 bản chính thức áp dụng phương pháp tra từ gần đúng anh àh !
  3. dangduc

dangduc Thành viên

Được Like:
    266
    Nhìn dự án này sắp hoàn thành mà ko tham gia được nữa ! hix ! Nhìn mà ngưỡng mộ mọi người quá ! ^^ ! hi vọng mọi người góp dành được một danh bạ mới cho Việt Nam mình ! Ôi thi mới chả cử ><

Vậy thì tập trung mà ôn bài đi em !. Chuyện dự án thì chắc chắn hòan thành trước thời hạn mà !
  4. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    NGÀY ẤY ĐÃ ĐẾN NHANH HƠN TÔI TƯỞNG

+ Điều tôi lo lằng nhất đã thành sự thật. Qua kiểm tra, sau khi ta search 10 ID thì trang YP đã buộc người dùng phải điền mã an tòan rồi => Chính thức potay không thể tiếp tục tải YP nữa rồi các bạn àh.
    Goodbye YP >:/.
    Các bạn đang tải YP dang dở hãy sắp xếp lại dử liệu và gởi hết cho tôi, được bao nhiêu hay bấy nhiêu vậy.

+ Giờ đây, chúng ta chỉ còn cách chạy sang tải trên trang VDC vậy. Từ lâu, tôi nghĩ rằng dử liệu VDC ở các tỉnh/rthành phía Bắc có nhiều dử liệu thực, may mà các tỉnh dang dở đều nằm ở khu vực miền Bắc.

+ Hà nội VDC đã cơ bản đã xong. Các tỉnh/thành dang dở thì các bạn tải bên VDC giúp tôi nhé. Bạn nào đã đăng ký tải mà chưa có tool VDC thì thông báo để tôi gởi qua.

Thời hạn gởi dử liệu vẫn là trước ngày 28/11/2008

Chúng ta quyết tâm kết thúc giai đọan I đúng như dự định !

Cám ơn các bạn !
    gsm66666 thích bài này.
  5. buivanduc

buivanduc Thành viên

Được Like:
    5
    Hà Nội tôi tải mới được đến 8002310 còn từ sáng đến giờ tôi thấy tool vẫn chạy nhưng cũng chỉ dừng ở đó không tiến thêm được 1 số nào mặc dù tôi dùng tool YP 1.3.
    không biết có phải là do có sự thay đổi gì ở trang đó không.
  6. minhrrrau

minhrrrau Thành viên

Được Like:
    0
    tool 1.3 không vào được trang YP nữa rồi hả mod

gửi mình tool VDC và hướng dẫn đi mod

Đã gởi !
    Bạn tải giúp đầu 5xxxxx và 6xxxxx (6 số) VDC Thanh hóa nhé !

đang tải thanh hóa 037 5xxxxx
  7. thinh07

thinh07 Thành viên

Được Like:
    6
    Khẩn cấp!

Khẩn cấp! Khẩn cấp! :-c
    Hỏng rồi các bác trông này, điều bác CHieu Trúc cảnh báo đã chính thức diễn ra từ trưa hôm nay :hug:
    Đề nghị CHieu truc gửi cho xin tools của VDC để tôi tải nốt. Các file của tool cũ mai tôi sẽ gửi sớm

:">

Các file đính kèm:

Kích thước:
      119.2 KB
      Đọc:
      149
      Kích thước:
      90.6 KB
      Đọc:
      144
  8. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Trang VDC Hà nội đầu 2 rõ ràng là có số mà các bạn tải lại không có, chẳng hiểu nỗi. Có lẽ VDC không cho số liệu 04 đầu 2 cào cơ sở dử liệu tìm kiếm ?

Xem hình này nhé, xét số điện thoại cuối cùng xem: 2.118.722 => Nhưng khi tra lại không có kết quả !

Các file đính kèm:

9. bommak

bommak Thành viên

Được Like:
    2

Dạ, chắc chắn dùng là không thu được số nào thật mà anh. Em thử lại rất nhiều lần bằng cả tool lẫn web rồi mà kết quả vẫn giống nhau

Em vừa phát hiện ra điều đặc biệt của VDC các bác ạ. VDC không như YP đâu, để tìm được thì phải thêm cả số 3 nữa các bác ạ. Tức là để tìm ở VDC Hà Nội thì phải gõ đủ 8 số chứ không chỉ 7 như bên YP đâu.

Em vừa thử với số đt cơ quan em xong 35575408 thì tìm được chứ 5575408 thì không được.

Nhưng đúng là VDC không có dữ liệu tìm kiếm cho đầu 2 rồi anh Chiêu ơi. Em thêm cả số 3 vào (thành 8 số) thì vẫn không tìm được mấy số máy mà anh đưa ra làm ví dụ
  10. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Tôi vừa mới check, vẫn chạy bình thường mà !
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.