Vodafone by SHARP FAQ!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi HERO@, 23 Tháng năm 2007.

1. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Bạn thử tháo thẻ nhớ ra nhé! 903sh kén thẻ nên cũng có thể do thẻ máy bị treo đó
    salemnb thích bài này.
  2. salemnb

salemnb Thành viên

Được Like:
    167
    Cảm ơn bạn! có lẽ tại thẻ từ tối qua tới giờ ko bị treo nữa, mà bỏ thẻ ra mình reset all thấy phía trên biểu tượng đthoaij (ở màn hình ấy)có dấu cộng mầu Đỏ là sao nhỉ? còn bạn nói là FOMAT có phải hard reset ko?(là bấm đồng thời pw và # )ko? rồi sau đó mói vào setting chọn reset all là ok phải ko bạn?
  3. salemnb

salemnb Thành viên

Được Like:
    167
    hôm nay muốn khám phá em nó tí mình fw và # thế là cứ đợi...đợi mãi mà em nó chẳng thèm lên nguồn! HuHu chắc phải nhờ tay của bác trung mới xong
  4. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Oài chắc bác thao tác sai rùi nên mới bị vậy, bác nhớ tháo pin ra đi nhé để pin là có vấn đề đó, chạy lại phần mềm chắc được
  5. langtuphuongtay

langtuphuongtay Thành viên

Được Like:
    3
    bác cho em hỏi,em lúc trước mới mua con sharp 903sh tháng 2.2006.do khong có kinh nghiệm về dòng này củng như cánh sủ dụng,nên em hay thay sim.sau lần thay sim vào thì em mở nó không lên nguồn nửa,em có hỏi 1 anh em trên diển đàn thi được hướng dẩn là nhấn cùng lúc phim nguồn+phim #,khi nhấn 2 núc này thì đèn bên thân máy khi cấm sạc vào thì sáng,khi ngắn sạc đèn vẩn sáng(sạc vô),sao đó em được hướng dẩn là chạy lại phần mền,nên em có nhừ 1 người bạn chạy lại phần mềm,sau vài ngày gửi máy chạy phần mềm thì em được anh ấy báo là máy em yếu hoặc chất flash,nấu sủa chủa thì chỉ còn thay flash hoặc thay cả mainbord,nhưng phải chờ đến khi có máy chết nhửng phần khác để lấp wa máy em, máy em đả gủi cho bận em hơn 1 tháng rồi.vậy cho em hỏi máy em có dúng là như nhửng gì ban em nói không.lệ phí thay flash là 600k,còm thay mainbord là 800k.em thấy giá đắc wa, còn nếu không sủa thì cầm máy xác về hu hu.sharp em mới sủ dụng lần đầu tiên,em mới mua xài khoản hơn 1 tháng chửa hất mừng thì gặp nạn rồi,mong sớm nhận được sự giúp đở từ các bác
    thành thật biết ơn các bán.em ở thành phố hcm
  6. langtuphuongtay

langtuphuongtay Thành viên

Được Like:
    3
    sharp 903sh em mới mua chưa hết mừng thì gặp nạn,anh em giúp đở

bác cho em hỏi,em lúc trước mới mua con sharp 903sh tháng 2.2006.do khong có kinh nghiệm về dòng này củng như cánh sủ dụng,nên em hay thay sim.sau lần thay sim vào thì em mở nó không lên nguồn nửa,em có hỏi 1 anh em trên diển đàn thi được hướng dẩn là nhấn cùng lúc phim nguồn+phim #,khi nhấn 2 núc này thì đèn bên thân máy khi cấm sạc vào thì sáng,khi ngắn sạc đèn vẩn sáng(sạc vô),sao đó em được hướng dẩn là chạy lại phần mền,nên em có nhừ 1 người bạn chạy lại phần mềm,sau vài ngày gửi máy chạy phần mềm thì em được anh ấy báo là máy em yếu hoặc chất flash,nấu sủa chủa thì chỉ còn thay flash hoặc thay cả mainbord,nhưng phải chờ đến khi có máy chết nhửng phần khác để lấp wa máy em, máy em đả gủi cho bận em hơn 1 tháng rồi.vậy cho em hỏi máy em có dúng là như nhửng gì ban em nói không.lệ phí thay flash là 600k,còm thay mainbord là 800k.em thấy giá đắc wa, còn nếu không sủa thì cầm máy xác về hu hu.sharp em mới sủ dụng lần đầu tiên,em mới mua xài khoản hơn 1 tháng chửa hất mừng thì gặp nạn rồi,mong sớm nhận được sự giúp đở từ các bác
    thành thật biết ơn các bán.em ở thành phố hcm
  7. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Thay sim bật nguồn ko lên thì lúc đó bro tháo pin ra.để 1 lúc rùi bỏ vô restart lại thử.Nếu nó cũng ko lên thì bro phải chuẩn bị tinh thần sạc đầy pin rùi reset máy.Qui trình là vậy.Bro là newbie đối với Sh thì phải theo 1 qui trình và phải cẩn thận(nâng như nâng trứng lúc em nó bịnh).H đến nỗi này rùi thì mình ko biết sao.Cần thiết thì gửi cho anh Hero ngoài Ha noi xem xét cho.Mà hình như máy bạn là hàng FASTONE phải ko?hàng đó thì chưa gặp bao h.
  8. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    - Thay flash là không thể thay được
    - thay main giá 800k giá hợp lý
    + Họ báo giá cho bạn như vậy là có mục đích rồi nên coi lại nhé
    Trường hợp 1 xảy ra nghĩa là máy bạn chỉ chạy lại phần mềm là ok = 600k
    Trường hợp 2 xảy ra thay main thì họ sẽ lấy main khác đổi= 800k
    => Bạn bị rơi vào thế bí rồi :(
  9. skychapter

skychapter Thành viên

Được Like:
    0
    mấy anh cho emhỏi xíu, em mới mua con 903 được 3 ngày, máy sx tháng 10năm 2005, nếu em lắp sim mobile phone thì oki nhưng khi dùng sim Viettel thì bị tình trang sau:
    + lắp sim khởi độngmáy thì báo Emergency Only, tháo ra lắp lại thì oki, có khi phải làm đi làm lại vài 3 lần mới vào mạg dược.
    + mới bấm số gọi xong, gác máy gọi lại một số dt bất kỳ thì báo Disconnected, phải chờ xíu mới gọi được.
    Các anh giúp em vớ
  10. skychapter

skychapter Thành viên

Được Like:
    0
    à mà cho emhỏi thêm nữa là hình như phải dùng FW JP mới có ghi âm cuộc gọi phải ko? nếu chuyển FW (8+power) thì có ảnh hường j dến em nó khong mấy anh?