Vodafone by SHARP FAQ!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi HERO@, 23 Tháng năm 2007.

1. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    KHông khắc phục được :(
    Chỉ có 1 cách chạy FW JP, relock máy và unlock bằng sim :eek:
  2. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    bác hero cho em hỏi em đang dùng 903.em cắm sạc vào máy rồi rút sạc ra đèn đỏ bên hông máy vẫn sáng và pin vẫn nháy như đang cắm sạc vậy.em phải khởi động lại máy rồi mới mất đi.bệnh như thế là sao vậy bác
  3. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Bệnh này do phần mềm thôi, format lại là được
    onelove2711 thích bài này.
  4. doanxem

doanxem Thành viên

Được Like:
    0
    thế này thì hok bao giờ dùng mạng vina dc à.vì toàn thấy khuyên dùng viettel mà mạng vteo chán ngắt.hết đỡ.chả nhẽ 903sh chỉ dùng viettel thôi à.chán
  5. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    bác hero ơi cho em hỏi chút.từ lúc em fomat laij 903 thig pin rất yếu ngày em phải sạc 2 lần liền.ko biết do pin hay là do nguồn vậy bác
  6. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    em có 1 vấn đề nữa là.máy em khi tút sạc ra đèn báo sạc vẫn sáng vàn pin vẫn nháy như cắm sạc.em đã fomat lại máy nhưng vẫn ko hết.chạy phần mềm có hết bệnh của nó ko bác hero nếu đc bác em sẽ nhờ bác chạy lậi hộ em với
  7. HERO$$$

HERO$$$ Thành viên

Được Like:
    42
    Cái này phải đo bằng đồng hồ mới biết chính xác do pin hay máy đc
    Nếu tình trạng này thì chạy lại phần mềm sớm đi đừng để nó mất nguồn hẳn :(
    onelove2711 thích bài này.
  8. nháton

nháton Thành viên

Được Like:
    1
    :((:((con sharp 903 của mình hhồi chiều gắn thẻ sim viettel vào thế là bị teo luôn, khởi động lên ko được, màn hình hiện lên chữ loading... hay star gì gì đó wên rồi, do ko dám mở lên nữa sợ bị teo luôn, gắn lại sim mobi cũng bị như vậy
    format rồi bằng phím power + # rồi mà cũng ko hết, chắc phải chạy lại pm quá
    mod HERO cho mình hỏi pm mới nhất là bao nhiêu vậy?, hôm trước thấy 1 máy chạy pm mới nhìn giao diện rất đẹp
    bác nào lỡ giúp dùm chỉ chổ mình chạy pm nhen chi phí luôn
    và chỉ luôn chổ sẵn mình tút lại con sharp của mình trầy nhìu wá cám ơn nhìu
  9. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    bác nào biết cài đặt sao để tăng độ dài tin nhắn cho 903 ko.em vừa fomat lại nên quên rồi.viết tin nhắn tầm 2 tin là ko thể gửi đc.nó báo ko gửi đc tin nhắn
  10. HERO$$$

HERO$$$ Thành viên

Được Like:
    42
    Có nhiều loại FW,mỗi loại có 1 giao diện khác nhau thôi chứ 903sh chưa có FW nào mới cả
    Messaging Settings-SMS Settings-Message Format -chọn Paging
    - Nếu trong phần SMS Settings không có mục Message Format thì không chỉnh được chỉ có cách chạy lại phần mềm mới được
    valentine_sharp thích bài này.