Vodafone by SHARP FAQ!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi HERO@, 23 Tháng năm 2007.

1. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Hard reset cái đi bạn. Tắt máy, bấm giữ phím # và phím Power, chờ khoảng 13'
  2. zennez

zennez Thành viên

Được Like:
    318
    Yên tâm mà dùng đi bạn! tình hình chưa xấu đâu! xài lâu dần bệnh này tự nhiên khỏi thôi!
  3. Bee Ròm

Bee Ròm Junior Member

Được Like:
    38
    ko hiểu Imei ghi trên sườn máy nghĩa là gì - mong Hero giải đáp

Nhờ Hero và các bác giải thích jùm mình nhé, thanks nhiều nhiều lắm:
    máy sx 1-2006
    Imei 358141/00/132264/3=((
    ------------------------ (SHAAB1):p
    Qua Imei có fải thuộc dòng CID73 - dòng này fải bung máy mới unclock đc fải ko các pac??
    còn SHAAB1 - có fải là của Taiwan ko hay vẫn là của Nhật??? hay nghĩa là gì??:confused:
    Còn Pin thì ghi Cell Origin Japan - Finished in China vậy có tốt = pin Made in Japan ko?

bấy nhiêu đó mong các bác nhiệt tình giải đáp giùm ạ!!! :(
    ngàn lời cảm ơn mấy bác.
  4. hunitori

hunitori Thành viên

Được Like:
    108
    To Hero@
    Con 703shf của mình bị chết queo. Sạc vẫn vào, mở ko lên. đem ra TAMobile BHTQuang thì đc trả về và nói "Hư Board Mạch" vô phương cứu chửa, hỏi kĩ hơn thì nói flash ko vô.
    Ko biết Hero@ có cao kiến gì ko.
  5. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Imei đó đúng là CID73 và khi Unlock đã chuyển thành CID 24, Máy này mở mạng phải bung máy làm TP.
    SHAAB1 thường thì là 2006, còn SHAAB1 thường thì 2005 " thường nhé" chứ không nhất thiết.
    Pin của bạn là Pin không phải zin, zin là made in japan ( màu xám tối ) còn pin của bạn màu xám trắng.
    Bee Ròm thích bài này.
  6. Bee Ròm

Bee Ròm Junior Member

Được Like:
    38
    ko hiểu ý này của Hero. mong bác giải thích cặn kẽ hơn ko?
    Ngàn lời thanks bác.
  7. sv_ngheo

sv_ngheo Thành viên

Được Like:
    77
    903 của em pin theo máy là Made in Japan - màu khá đậm, còn pin em mua thêm trên Tân Phát - Khâm Thiên ghi là Cell origin Japan/ Finished in China - màu sáng hơn, chất lượng mấy ngày đầu chạy thử thấy OK, cũng được 2 ngày nếu nghịch nhiều. Giá rẻ thôi, có 50K như vậy là tốt rồi, chỉ sợ ko có pin mà mua.

Em dùng cái SWF chuyển giao diện chính về hình nền có ảnh nền và đồng hồ số dễ nhìn hơn, lại có thêm cả phần trăm % dung lượng pin nữa, kể cũng thấy tiện. Không biết người ta làm thế nào để tạo file SWF đó !??
  8. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Bạn mang qua cho mình xem cho, mình không chắc là sẽ giải quyết được nhưng nếu sạc vần vô thì khả năng sống rất cao. 70% cứu được miễn sao chưa ai đụng vào làm phần cứng của máy
    Có phải máy khi cắm sạc thì đèn sạc chớp sáng không? nhấn mở nguồn thì đèn sạc cũng sáng? Để ý lại xem rồi post mình sẽ giải quyết cho
    hunitori thích bài này.
  9. anhsangnoinuirung

anhsangnoinuirung Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác cho em hỏi với. Em vừa mua con Sharp 903 màu đen. Dùng tốt nhưng khi xem video thì rất hay bị khởi động lại máy. Em đã [# + power on ] nhưng tình hình vẫn chưa cải thiện được. Bác nào biết thì chỉ cho em với ạ. Hoặc bác nào biết bác nào sửa được thì cho em biết với. Thanks các bác nhiều nhiều !!!
  10. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Bạn dùng FW gia? Sao khi format xong reset lại luôn coi sao!:)