Vừa mua Android tôi phải làm gì...!?(Newbies)

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi HuyTim, 15 Tháng bảy 2011.

1. flameghost

flameghost Thành viên

Được Like:
    0
    các pro cho em hỏi thế con SE w8 từ ngoài vào trong y hệt con SE x8 thế thì root y chang nhau ah? em là newbie chỉ mới xài android thôi mong pro chỉ giáo
  2. carrotck

carrotck Thành viên

Được Like:
    0
    em mới mua con galaxy s xài bản 2.3 nhưng bản m110s j j đó chứ ko phải i9000 như bt,hàng xách tay từ hàn quốc về
    khổ 1 cái em ko bik xài,trước h chỉ toàn xài symbian vs ios thôi hux hux
    Đã j lúc nt,em ko reply trực tiếp từ tin nhắn gửi tới dc mà phải thoát ra và soạn 1 tn mới gửi lại,điều này khá là phiền phức,đã j khi nhắn tin lúc nào cũng có 2 phần from: ... to : ... và bắt buộc phải điền đầy đủ 2 phần đó,phần to thì ko nói,chứ phần from là vô lý ak,dth chỉ có 1 sim mà chả lẽ cứ nhắn 1 tin là lại điền số dth mình vô 1 lần ak
    Em là sinh viên tần suất nt hơi bị cao mà cứ phải hành xác điền um xùm mới nhắn dc 1 tin thế này thì nản wá các bác ơi
  3. miliebe

miliebe Thành viên

Được Like:
    0
    cho em hỏi một chút, hiện em đang có ASUS TF201 và 1 cái đt blackberry, có ứng dụng nào để em có thể connect internet qua đt em không? cái asus của em nó không có 3G
  4. chanphipfi

chanphipfi Thành viên

Được Like:
    9
    Có cách nào xem đc thông số của bộ vi xử lý , rom , ram của HDH androi k các bác ? chỉ mình với ! Hay chỉ có được từ thông số của nhà sản xuất đưa ra ?:-o
  5. tumadanhsang

tumadanhsang Thành viên

Được Like:
    0
    mình vừa mua máy về cũng root luôn
    vì root mới hack dc game hehe
  6. kiet_xu

kiet_xu Thành viên

Được Like:
    1
    Xài android là phải root thì mới khám phá hết cái hay được. Cám ơn chủ topic nhé
  7. diemthuy1990

diemthuy1990 Thành viên

Được Like:
    0
    mình đang xài con android 2.3.7, kết quả đem lại khá tốt !!! mặc dù hay lỗi lặt vặt
  8. aaronhuynh

aaronhuynh Thành viên

Được Like:
    1
    cho em hỏi tí nha bác. nếu máy từ nước ngoài gửi về thì unlock có giống iphone không bác. chỉ root rồi cài phần mềm là unlock hả bác. em không thấy chủ đề liên quan đến unlock androi nên cũng không biết. bác chỉ giúp thanks bác
  9. vitxiem02

vitxiem02 Thành viên

Được Like:
    8
    Còn thiếu mấy phần mềm nữa bác ới, như phần mềm bảo mật chống virus, phần mềm chống mất cắp, phần mềm chat chít soạn thảo văn bản... nhiều lắm bác ạ
  10. waswaswas000

waswaswas000 Thành viên

Được Like:
    0
    up cho bác.......................