Xin giúp Xin mọi người giúp iphone 4 lock bị treo táo

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi royal_axn, 5 Tháng mười hai 2011.

1. royal_axn

royal_axn Thành viên

Được Like:
    57
    cuối cùng cũng ngâm cứu ra cách hạ FW, sau khi hạ, reboot vài lần bằng redsnow thì đã có sóng trở lại. rất cảm ơn các bạn, đặc biệt là bạn skydance đã nhiệt tình giúp đỡ. xem như máy đã trở về như ban đầu. hehe
  2. khoavl89

khoavl89 Thành viên

Được Like:
    2
    hạ về 4.3.5 hả bạn.nếu zậy để 5.0.1 dùng zui hơn chứ ^^ nhiều người ngại hao pin nhưng t dùng thấy cũng bình thường.dù sao cũng chúc bác đã làm ok
  3. royal_axn

royal_axn Thành viên

Được Like:
    57
    uhm. dùng 5.0.1 cũng ok. nhưng kích sóng khó hơn 4.3.5 bạn ah`.
  4. freshair

freshair Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bạn,
    Mình mới mua lại một chiếc iphone 4 ( mình mới bị lock một cái ip4 do bị up nhầm lên ios 5 và bb 4.11.08 và chưa unlock được :D) với bb 4.10.01 và iOS5.01. Lúc mua về thì máy sử dụng bình thường bằng sim gevey. Tuy nhiên do không hiểu biết nên mình đã reset lại máy (ấn giữ power). Sau khi reset thì hiện tại máy mình đang bị treo táo. Có lẽ mình gặp trường hợp giống hệt bạn chủ topic
    Bạn skydance và bạn chủ topic có thể giúp hướng dẫn cách xử lý máy của mình được không vì mình khá gà, có đọc qua hướng dẫn của skydance trong topic mà vẫn chưa hiểu cách làm lắm.
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn vì thực sự bây giờ 2 cái ip4 ko sử dụng được nên mình rất sốt ruột. :((
    Cảm ơn các bạn rất nhiều!
  5. khoavl89

khoavl89 Thành viên

Được Like:
    2
    vậy là do máy bạn đã up lên 5. rồi nên mới bị treo táo.đầu tiên bạn tìm link down FW 5.0 final gốc nhé.down xong tìm phiên bản redsn0w_win_0.9.9b8 ( nếu bạn dùng windows)
    xong 2 thứ đó thì cắm ip vào máy tính.mở redsn0w lên rồi chọn extra-> select FW [trỏ đến cái FW 5.0 gốc nhé] -> just boot và làm theo hướng dẫn nhé
    nếu t chỉ khó hiểu quá thì b có thể tìm bài hướng dẫn trên diễn đàn có nhiều đấy
  6. phandatthong

phandatthong Thành viên

Được Like:
    29
    máy bạn da lên bb 4.11 rồi thì cầm chơi game,và chờ dợ có sim ghép cho bb4.11 di bạn
  7. freshair

freshair Thành viên

Được Like:
    0
    Hi. Mình đang có 2 máy, một máy 4.11.08 thì xác định là đắp chăn rồi. Mình đang nhờ chỉ cho cái 4.10.1 cơ vì máy này vẫn dùng sim gevey bình thường nhưng hôm qua do không biết nên tắt máy đi và bật lên thì nó bị treo táo (thực sự là cũng ko hiểu do cách unlock hay firmware như thế nào đó mà nó bị như vậy vì cái máy kia trước khi lỡ up nhầm mình vẫn tắt bật thoải mái).
    Bạn khoavl89 cho mình hỏi dùng làm cách của bạn thì có ảnh hưởng gì đến baseband ko? Thực ra mình muốn hỏi là dùng fw gốc có sợ bị lock không?

---------- Post added at 09:21 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

@khoavl89: mình muốn hỏi thêm là liệu khoavl89 có hiểu nhầm ý mình ko. Mình muốn nói rõ lại là cái máy đó ko phải do mình vừa up lên iOS5 mà nó bị vậy. Máy đó khi mình mua về là đã up lên 5 rồi và vẫn đang dùng gevey nghe gọi bình thường. Trước đó mình ko tắt máy đi mà muốn thay sim cũng chỉ rút ra rồi thay sim khác vào luôn. Đến tối qua mình mới tắt hẳn đi và bật lên thì nó bị vậy.
  8. khoavl89

khoavl89 Thành viên

Được Like:
    2
    thì đúng rồi bạn freshair.nếu bạn chỉ gỡ sim gắn sim kích sóng thì thường là không cần reboot máy.mình cũng hay làm như vậy.nhưng đã up lên IOS5 rồi và đã jailbreak thì mỗi lần tắt mở máy thì phải just boot mới vào springboard được chứ bạn
  9. dangotu1708

dangotu1708 Thành viên

Được Like:
    0
    xin anh em giúp mình voi!
    mình dùng iphone 4s bản QT vừa cài chương trình mywi 4.0 thì máy bị ăn táo
    h ko làm sao mở lên đc
    anh em nào biết thì chỉ mình với!!!
  10. Hai_GSM_Pro

Hai_GSM_Pro Nick Vi Phạm

Được Like:
    4