Xin nhờ mọi người giúp đỡ !

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi blackwolf89, 28 Tháng tư 2010.

1. blackwolf89 Thành viên

Tôi mới được cổ chị đi lao động ở Nhật về cho cái máy Samsung 931sc . Vì mình chưa bao giờ dùng dòng máy này nên không có kinh nghiệm xin nhờ mọi người giúp hộ :

Thứ 1 : Tôi đăng ký Gprs theo cách thử công của Viettel nhưng khi khai báo báo đời máy xong thì không thấy tin nhắn xác nhận của nhà mạng . Tôi thắc mắc có phải đấy là do máy của tôi không dử dụng được gprs ở Việt Nam ko ?

Thứ 2 : Sao máy này có bộ nhớ trong mà lại không có dây cáp nối với máy tính ? Hỏi cô chị thì bảo là không có từ lúc mua vậy làm sao để kết nối được với máy tính

Thứ 3 : Ở cột sóng của máy khi thì xuất hiện biểu tượng có chữ GSM khi thì lại xuất hiện Chữ P

Xin cám ơn sự giúp đỡ của mọi người
    mầu xanh nước biển là thế nào ?

Không lạm dụng kiểu in đậm, in nghiêng, gạch chân trong toàn bài

Yêu cầu vào sửa lại bài
  2. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Thứ 1: Máy này ko thể sử dụng gprs ở VN. Đây là điều chắc chắn cho đến lúc này.
    Thứ 2: Dây cáp là phụ kiến bán rời, không theo máy. Đa số các máy nhật đều như thế. Bạn có thể mua thêm.
    Thứ 3: Em không biết! Hình như là 1 dạng của gprs (vì sim đã đăng ký gprs) nhưng ko sd được ở VN
  3. Jimmii Khánh

Jimmii Khánh Thành viên

Được Like:
    323
    cột sóng mà có chữ P thì hơi lạ đấy nhỉ,e tưởng cái vali thì bt...
  4. justiceman

justiceman Thành viên

Được Like:
    778
    Chữ P nghĩa là Packet đấy...sóng GSM chuyển sang GPRS...nhưng vì dùng sim unlock nên ko vào mạng dc
  5. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    931SC là mẫu của SAMSUNG...máy bạn đang dùng sim ghép hay đã unlock phần mềm......nếu unlock bằng Soft thì có thể set GPRS dc theo mẫu samsung thông thường...bạn có thể hỏi tổng đàì về cấu hình của Ominia II i8000...con này cũng tương tự với tên là Ominia POP
    Còn nếu đang dùng sim ghép thì set GPRS dc...
    Cáp máy tính dùng chung với chuẩn của Samsung Ominia có trên thị trường
    Chữ P màu xanh ở cột sóng đó ko ảnh hưởng gì....bạn ko cần để ý nó đâu....nó xuất hiện ở nhiều máy Softbank o VN
  6. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Hình như samsung đời cao ko unlock = phần mền đc đâu Duy009.
    Chữ P đúng là ko ảnh hưởng gì nhưng có thể hao pin vì máy phải set chế độ gprs liên tục.
  7. blackwolf89

blackwolf89 Thành viên

Được Like:
    0
    Trước hết xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ !
    Tôi thấy lúc bt thì nó hiện chữ P đến khi vào nt thì nó lại chuyển thành chữ gsm . Và đúng là pin máy khá yếu . Cái hôm đầu tiên mang về ngồi nghịch ngợm từ lúc 3h chiều đến 12h đêm là đã hết pin . Vì chưa dùng bao giờ nên không biết như thế là pin khoẻ hay yếu cả :))

Nếu không kết nối GPRS thì hình như cũng không thể kết nối 3G được phải không nhỉ ? Ai có cách nào cho nó kết nối được thì chỉ cho mình . Nếu không thì bán con này chuyển về dùng nồi đồng cối đá còn hay hơn :((

Không lạm dụng kiểu chữ in đậm, in nghiêng, gạch chân ... trong toàn bài
    Yêu cầu vào sửa lại bài
  8. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    khá nhiều cửa hàng giới thiệu đã unlock dc...ko lầm thì 930SC đã unlock dc và đã thấy một con...
    @chủ topic: bạn vẫn chưa xác định dc sim ghép hay unlock phần mềm hoàn toàn?sim ghép thì ko thể GPRS với 3g, còn unlock phần mềm thì chuyện gì cũng có thể làm dc
    khangduybeo thích bài này.
  9. Happy Good

Happy Good Nick Vi Phạm

Được Like:
    10
    GPRS all Samsung của mạng Softbank đều bó tay, dù unlock bằng soft hay x-sim.
    Xsim- Hay software, cũng chỉ là giải pháp cho nó có sóng. Vấn đề ở chỗ, Nó đã config mặc định của nhà mạng rồi thì chẳng bao giờ dùng được
  10. blackwolf89

blackwolf89 Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu mà Gprs thì cái máy này chắc làm cảnh quá :)) .Nhưng nghe bác Duy009 nói thế thì chắc là vẫn còn chút hi vọng

Không lạm dụng kiểu chữ in đậm, in nghiêng, gạch chân ... trong toàn bài
    Yêu cầu vào sửa lại bài