Ý kiến về chất lượng âm thanh JMP!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi tranquanganhls, 20 Tháng hai 2009.

1. mckenny

mckenny Thành viên

Được Like:
    118
    em cũng gà về âm thanh, nhưng chỉ nêu ý kiến của mình thôi
    chỉ mới xài 903sh & 923sh, nhưng 1 khẳng định của em là
    loa ngoài (trừ phần volume) thì âm thanh của 903sh cho ra "đỉnh" hơn nhiều 923sh,
    còn về tai nghe thì thử lấy tai nghe của 903sh gắn cho 923sh, tai nghe 903sh cũng cho ra âm thanh hay hơn tai zin của 923sh. (bass ko có mạnh, vừa đủ nghe, nghe lâu không chói tai) --> tai nghe của 923sh không = 903sh. (ý kiến của em) :D
    Giờ đã bán 903sh nhưng vẫn còn thấy tiếc sao đó. "Huyền thoại" đúng là có khác.\

Nhưng thêm 1 ý kiến của em nữa, xài Sharp xong thì giờ nghe đt nào cũng không thấy hết. Cho dù nghe W902i của Sony(chị em xài, chuyên về music) mà không thấy hài lòng 1 chút nào.
    vodaphone thích bài này.
  2. vodaphone

vodaphone Thành viên

Được Like:
    94
    em 903sh của pác thì bán, còn con của em thì bị giang hồ móc mất .........[-([-([-(
  3. md07

md07 Thành viên

Được Like:
    162
    chắc bạn ko thích nghe thể loại nhìu bass,mà sony chuyên bass mà , nên bass nó hơi nhiều . Mình thì thấy nhạc hay thì bass , treble vẫn phải hài hoà , bass thường cao hơn treble 1 chút nghe mới thấm . Dòng sharp có vẻ thiên về treble và mid quá
  4. sharp mobile

sharp mobile Guest

dòng sharp, nhất là các máy của Softbank, thì thiên về treble, nghe rất trong và chi tiết, nhưng bass có hơi yếu, nhưng mới đây có 932sh thì bass đã cải thiện đáng kể với công nghệ Virtua 5.1 cho tiếng bass phê lắm, ấm và rất sâu.
    Các đời máy của Sony Ericson đều có cái gì mà mod audio, sau khi mod xong, thấy chất lượng được nâng lên đáng kể
    Không hiểu các máy sharp có mod được thế ko nhỉ, có ai thử nghiên cứu vấn đề này xem, nhỡ đâu chất lượng âm thanh các máy Sharp lại được nâng lên 1 tầm cao nữa thì sao.
  5. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    sharp mà chơi cùng amly thì còn kinh hơn cả mod :D đó pro
  6. sharp mobile

sharp mobile Guest

oh, bác nhắc em mới nhớ, cái vụ JPM có cái gì mà moy hay coy dùng để kích âm lên mà các pro hay gọi là headamp trông như cái hộp kẹo đó, có bro nào biết về cái đấy xin tư vấn giúp, đang muốn tậu 1 cái như vậy.
  7. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    các máy phát nhạc tạm đc khi qua 1 cái headamp phù hợp thì chất lượng nhạc cũng chẳng tệ chút nào đâu, ko chỉ có sharp, quan trọng là phù hợp với máy
    cái này chỉ xài để thưởng thức, sưu tập và show hàng là chính, chứ 1 túi đựng phone, 1 túi đựng headamp, và cái tai nghe to tổ chẳng + dây dợ loằng ngoằng + cái nóng của mùa hè nữa thì em thua ak :D
  8. sharp mobile

sharp mobile Guest

để diễn tả cái sự khủng khiếp đấy, bác phải nói thêm là mặc quần bò nữa. ^^
    đúng thật bác ạ, em mặc quần bò đã ko thấy thoải mái, 1 bên cái phone, 1 bên cái tai nghe Koss 75, và cái jack chuyển LCD, chưa kể chìa khoá xe, bật lửa ( nghiện thuốc lá), giờ lại thêm cái headamp nữa thì.
    mà thôi, cái đấy mấy khi em mang đi, chỉ để đầu giường để thưởng thức thôi.
    mà nghe mấy bài chất lượng cao của mod MinhHoang trên con 922sh hoặc 932sh qua jack lcd, đã quá khủng khiếp rồi, có hay hơn nữa thì cái tai của em chắc ko cảm nhận đc.
  9. md07

md07 Thành viên

Được Like:
    162
    qua headamp thì còn gì là chất âm của sharp. Mấy điện thoại bèo bèo qua headamp ngon ngon thì chất âm cũng ngon thôi 8-x
  10. bad_guy174

bad_guy174 Thành viên

Được Like:
    109
    ko dùng mấy cái đó thì ko kéo nổi máy tai nghe ngon!e dùng koss ksc35 nghe trên JMP hơi đuối!!JMP có cái nào kéo nổi tai mấy tai trở kháng cao ko nhỉ??