Xin giúp iphone 3gs up len ios5

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi fatal1ty-nt, 28 Tháng mười hai 2011.

1. fatal1ty-nt Thành viên

Chào mọi người
    Em là lính mới, hôm trước em có con 3gs vừa restore custom fw4.1 và đang xài ngon lành....nhưng hiện nay xem trên diễn đàn thấy đã có untethered jailbreak ios5.1 nhưng máy em chỉ có shsh 4.2 là cao nhất nên ko biết có thể up lên ios5.1 như đã nói trên ko? Nếu ko up lên được thì máy em nếu bị lỗi thì chỉ có thể về custom fw 4.1 chứ ko thể lên dc cao hơn ạ? nếu lên dc thì chỉ ngang 4.2 thôi ạ(vì chỉ có shsh4.2)nói cách khác là phải xài fw này cả đời ư?
    Mong mọi người giúp đỡ và bỏ qua vì em chưa biết gì. cám ơn anh em forum
  2. virus_vn

virus_vn Thành viên

Được Like:
    2
    Chưa có shsh thì lưu bây h đi vẫn còn kịp cho 5.0.1 đấy. Nhanh tay ko thì lại có 5.1 bây h.
  3. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
    Đầu tiên bạn dùng redsn0w fetch shsh cho fw hiện tại của bạn ra và đẩy lên Cydia server để sau này có thể xuống nếu muốn.
    Sau đó thì upgrade lên thẳng 5.0.1 vì hiện tại Apple đang sign cho 5.0.1., bạn cũng có thể lưu shsh 5.0.1 bằng tiny umbrella hoặc sau khi restore xong dùng redsn0w.
    Hướng dẫn có trong diễn đàn, bạn tự search nhé.
    Lưu ý là, nếu đang dùng máy lock, cần ultrasn0w thì luôn luôn phải sử dụng custom fw để restore, nếu máy World thì lên thoải mái hơn. Nhớ đọc kỹ hdsd nhé, đọc kỹ sẽ thấy mọi thứ đều dễ hơn :D
  4. fatal1ty-nt

fatal1ty-nt Thành viên

Được Like:
    1
    Anh có thể nói rõ hơn "upgrade" đây Là như thế nào không ạ? Anh có thể Tim giúp bài Hướng dẫn dc Ko?em cám ơn nhiều
  5. chuatrum

chuatrum Thành viên

Được Like:
    4
  6. theanhanh

theanhanh Thành viên

Được Like:
    0
    @-) mà tác dụng của cái ultrasnow là gì vậy ... em sài máy 3GS lock up lên 5.01 rồi mà cứ cái Ultrasnow vào là mất sóng gỡ ra thì lại ngon lành
  7. phandatthong

phandatthong Thành viên

Được Like:
    29
    hiện tượng lạ nghe,may lock mà không cài ultrasn0w lại có sóng
  8. chuatrum

chuatrum Thành viên

Được Like:
    4
    thường máy lock không cài ultrasn0w là thường máy ghép sim thôi chứ Lock bình thường là phải Ultra ban nhé.