Pwnagetool 4.2 - tạo custom firmware 4.2.1 - untethered JB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 16 Tháng hai 2011.

1. hoangvy86

hoangvy86 Thành viên

Được Like:
    4

Tại con Iphone của em không biết bị gì, mấy hôm nay xài bình thường, hôm kia nó dở chứng tụt pin nhanh khủng khiếp, 3-4 phút là tụt 1%, khi nhận cuộc gọi thì màn hình hơi chớp chớp nhè nhẹ, nghi ngờ là do FW lỗi nên cũng định restore lại xem sao. Vì máy mới xài chưa đến một tháng, do người thân mang về cho. còn nguyên trong hộp nên chắc không phải do pin lỗi. Anh có cao kiến gì có thể giúp em giải quyết vụ này không ạ. Em cũng là newbie, nhưng cũng thích mấy món này nên mày mò tự unlock và tự jailbreak. Giờ cái iphone cứ nửa ngày là phải sạc pin, khổ quá :(
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    - tải về custom firmware 4.2.1 (hackitvate) ở bài #2
    - dùng redsn0w 0.9.6b8 để đưa iphone vào pwned DFU mode.
    - dùng itunes và chọn custom firmware để restore vào máy
    - sau khi restore xong thì dùng cydia để cài ultrasn0w để unlock
    - Nếu vẫn hao pin thì dùng SAM để unactivate và activate lại .... Đọc bài SAM trong forum http://gsm.vn/f502/subscriber-artificial-module-sam-235409/

- không muốn dùng hacktivate thì tìm cái ATT sim. đọc bài này: http://gsm.vn/f502/newbie-hoi-ve-active-ip4-239683/
    xuantrung thích bài này.
  3. hoangvy86

hoangvy86 Thành viên

Được Like:
    4
    Thank bác rất nhiều :x , bác cho em hỏi thêm câu cuối nữa thôi ạ :p
    Sau khi unlock xong dùng GP unlock lại thì sẽ có thể giải quyết được cái vụ untether đúng không bác? Hay là không unlock bằng ultrasn0w nữa mà unlock luôn bằng GP. Em mới đọc thêm rất nhiều topic mà bác comment, thấy hay quá mà không tiện hỏi ở các topic đấy, hỏi luôn ở đây để sau này các mem khác có thể hiểu luôn. Một lần nữa xin cám ơn bác rất nhiều :)
  4. son ngo

son ngo Thành viên

Được Like:
    2
    GB là JailBreak bạn, chạy tiếp GB thì untether, còn unlock thì vẫn là untrasnow, nếu BB 1-59... IP 4
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bài viết (topic) này là pwnagetool 4.2 sao tự nhiên lại đem greenpois0n vào hỏi ?
    Custom firmware 4.2.1 tạo bởi pwnagetool 4.2 không liên quan đến Greenpois0n.
    custom firmware 4.2.1 ở bài #2 là jailbreak sẵn luôn rồi và topic bài này nói rõ là untethered.

Muốn unlock thì cần phải cài vào ultransn0w (chạy cydia để cài ultrasn0w) --> muốn có cydia thì phải có jailbreak --> muốn có jailbreak thì dùng custom fw 4.2.1 ở bài #2. Không muốn dùng custom fw thì đọc bài greenpois0n
    xuantrung thích bài này.
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Custom FW mình build đã test đàng hoàng rùi mới up lên đó, chạy bình thường bạn. Bạn có thể yên tâm mà xài. Chắc phải edit ra ngoài luôn để bà con yên tâm. lolz
    Chúc vui.
    xuantrung thích bài này.
  7. minhqle1108

minhqle1108 Thành viên

Được Like:
    0
    Custom firmware này cho baseband 1.59.00 thôi phải không vậy các sư huynh . Còn 2.10.00 vẫn chưa unlock ?
  8. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ay da... Cái này bác phải tìm hiểu thêm trên 4rum, sự khác nhau về custom FW và original FW nhe
    Unlock là liên quan đến Baseband trong máy của bác. Custom FW có cái đặc biệt là khi mình restore lên FW nào đi nữa thì Baseband cũng ko thay đổi. Do đó những người nào đang có Unlock, đang xài được bình thường, mà bây giờ muốn lên FW cao hơn, mới hơn thì phải dùng custom FW, để có thể giữ nguyên BB mà Unlock.

Những người hiện giờ chưa UNLOCK được thì vẫn phải tiếp tục chờ mà thôi.
    xuantrung thích bài này.
  9. minhqle1108

minhqle1108 Thành viên

Được Like:
    0
    uhm^^ thanks bác . Con iphone của mình thì xài 1.59.00 nên xài custom firmware của các bác hối nào giờ. Chỉ tội nghiệp cho mấy thằng bạn cầm iphone với 2.10.00 nên suốt ngày cứ chạy theo hỏi unlock được chưa ý mà.
    Thanks for support
  10. minhqle1108

minhqle1108 Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi : Mình install custom firmware vào , trong phần network mất chức năng custom APN cho data . Làm sao mình có thể install vào được ?
    Thank you .