Pwnagetool 4.2 - tạo custom firmware 4.2.1 - untethered JB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 16 Tháng hai 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Sau khi UL xong, bác thử lấy SIM ra, và nhét SIM vào lại. Sẽ thấy xuất hiện "Cellular Data Network" trong phần Network.

Vấn đề này thuộc ngoài chủ đề rùi, có gì bác tham khảo thêm bên topic này nè, bác v600 có hướng dẫn đầy đủ đó.
    http://gsm.vn/f502/iphone-4-unlocked-can-nang-fw-len-4-1-a-238339/index2.html
  2. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Sư huynh ơi, Megaupload ko có acc nên bó tay, giúp đệ đưa lên Mediafire hoặc Host GSM cũng được.
    Thanks trước nha.
  3. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Megaupload đâu có cần account bạn. Chờ 1 xíu là sẽ download được thôi mà. Chỉ có khi nào download nhiều file thì down Mega mới oải. Còn 1 hay 2 files thì khoẻ ru.
    betaphack thích bài này.
  4. hoangvy86

hoangvy86 Thành viên

Được Like:
    4
    Dear bác Dtube, bác bvkakalot,
    Sau khi em làmtheo hướng dẫn của bác Dtube là restore CusFW của bác bvkakalot up lên, active bằng sim nhà mạng at&t,sau đó cài cyndia, unlock với ultran0w xong thì máy em biến thành untether luôn rồi, thank các bác nhiều lắm.
    Vụ hao pin thì đêm nay em sẽ sạc đầy rôì ngày mai theo dõi xem thế nào, hi vọng là sẽ ok. Một lần nữa rất cảm ơn các bác :)
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu đã activate bằng sim nhà mạng AT&T thì không cần làm gì khác hết , không cần dùng SAM
  6. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Cám ơn bvkakalot chia sẽ CF, mình đã tải xong thông qua mấy web get direct link cho mega, chứ lúc đầu tải từ mega chỉ được 10-20 kb/s, lại ko thể resume, chắc có nước cắn lưỡi.

Thanks bác nhiều.
  7. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Mình mà down từ server của GSM là 1kb/s đó... :D lolz. Chúc bác vui vẻ.
  8. 0973329332

0973329332 Thành viên

Được Like:
    10
    Vừa build một đống custom firmware sạch mà không có host nào để upload chia sẻ cho anh em :|
  9. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    Cho mình hỏi là nếu máy 3gs fw và bb đều là của fw 3.0 gốc. Nếu muốn up dùng fw custom thì chỉ cần làm theo hướng dẫn là dc ah.
  10. tblove

tblove Thành viên

Được Like:
    13
    bạn nhớ là lưu shsh nhé up lên costum để giử bb bạn ah ok k sao cứ up thoải mái nhưng phải đọc và tìm hỉu kỉ nhé thân
    bvkakalot thích bài này.