Iphone 3gs, new bootrom, mất wifi! Cách fix!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 7 Tháng năm 2010.

1. kisstoemi

kisstoemi Thành viên

Được Like:
    0
    sao mình tìm k tháy blacksn0w trong cydia và vào ifunbox như bạn nói cũng k có file đo luôn wifi của mình bị mờ đi k kick zo đc hix
  2. botruongbo_online

botruongbo_online Thành viên

Được Like:
    6
    các anh cho em hỏi em sài 2G 16G 3.1.3 04.05.04_G mở wifi nhận được kết nối được nhưng vào cydia và safari thì máy báo erro network là sao hả các bác.thanks trước ạ
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Trời, sao bác moi móc topic ở đâu lên vậy nè... lolzzz... Bác đã thử connect vào internet và check weather được chưa?
    botruongbo_online thích bài này.
  4. tuanloan

tuanloan Thành viên

Được Like:
    0
    máy của em là 3gs 4.2.1 gốc old bootrom baseband 6.15 có áp dung bài này được không ạ ?:-w
  5. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Bài này là 3GS bị mất Wifi, máy của bạn cũng mất WIFI luôn hả? Đã UL được, chưa? Đang cần làm gì?
  6. tuanloan

tuanloan Thành viên

Được Like:
    0
    e đang cần fix wifi ạ.máy e đã UL rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn bị tình trạng mất wifi và cả blutooth nữa.và e để ý là hình như la mỗi lần bị như vậy thì kèm theo đó là bị tình trạng máy báo no service hoặc cứ hiện searching.. hoài à.một thời gian lại ổn định lại như cũ.e đang băn khoăn không biết là do lỗi phần mềm hay phần cứng ạ?chỉ d2m em cách fix vớiX_X
  7. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Nếu bác muốn sửa Wifi thì có thể restore lại thử xem sao. Còn vấn đề mất sóng hay chập chờn thì đa số là do phần cứng hoặc vùng của bác sóng yếu. Bác xem lại cái này xem sao.
    Có thể thử restore lại với custom FW 4.2.1 xem có đỡ hơn ko?
    http://gsm.vn/f502/pwnagetool-4-2-tao-custom-firmware-4-2-1-untethered-jb-239658/#post1861383
    binhnv143 thích bài này.
  8. vodka1908

vodka1908 Thành viên

Được Like:
    16
    up lên cho ae nào chưa biết
  9. vodka1908

vodka1908 Thành viên

Được Like:
    16
    ko khắc phục được đâu,thử roài