Redsn0w 0.9.2 / 0.9.3 - phiên bản chính thức cho firmware 3.0 và 3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 1 Tháng hai 2010.

1. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    Cảm ơn bác nhiều, máy của em đã mang ra cửa hàng nhờ họ JB và unlock nhưng họ không làm được và trả lại cho em trong tình trạng sợi cáp và cái đĩa.
    Em bực mình liền làm theo hướng dẫn của bác chạy Blackra1n RC3 nhưng nó chỉ boot lên được thôi, không có hình "giọt nước" trên Sping board nên không unlock bằng Blacksn0w được
    Bây giờ em dùng Reds0w 0.9.2 để JB với FW 3.1.2 gốc thì có vấn đề gì không bác?
    Máy của em hiện tại là: FW 3.1.2; BB=05.11.07 chưa có SHSH; tuần thứ 49
    Bác chỉ giùm em với.
    Thank bác nhiều
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi đề nghị bạn lập ra một chủ đề mới dành riêng cho mình.
    Bạn cần nói rõ bạn muốn làm việc gì .
    iPhone 3GS của bạn đang ở trong tình trạng như thế nào. Bạn cần cho đầy đủ thông tin của máy, fw, BB, tuần và v.v.

Tự nhiên bạn vào chủ đề này, hỏi dùng redsn0w như thế nào, rồi đem ra cửa hàng, rồi đem về nhà chạy blackra1n, rồi bây giờ lại hỏi redsn0w nữa.
    Đã trả lời câu hỏi của bạn trong mấy bài trước rồi nhưng đến lúc này bạn vẫn còn hỏi "Bây giờ em dùng Reds0w 0.9.2 để JB với FW 3.1.2 gốc thì có vấn đề gì không bác?" .....

Bó tay
  3. kman2k

kman2k Thành viên

Được Like:
    7
    Mình nghe nói JB = Blackrai1n sẽ bị tình trạng ăn cáp + cd. Vậy bây giờ làm sao để gỡ bỏ blackra1n & cài redsnow 0.92 hay 0.93 vậy bác Dtube ? thanks
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    tình trạng ăn cáp + cd là do máy 3GS có bootrom mới.
    máy có bootrom mới thì jailbreak = blackra1n hoặc redsn0w đều boot lên với dây cáp + cd trên màn hình. Lúc này cần phải chạy blackra1n / redsn0w thêm 1 lần nữa để boot. REdsn0w 0.9.2/0.9.3 đều như nhau. khác biệt đã giải thích ở bài #1
  5. cotinh76

cotinh76 Thành viên

Được Like:
    1
    Cho mình xin hỏi la iphone 2G update FW 3.1.3 thì làm sao để jailbreak và unlock. Máy bị block Sim khi update(Slide to emergency).
    Bác Dtube có nói về redsn0w 0.9.4 là non MC mà mình không biết MC ghi ở đâu?Có phải số Model No ở sau máy hay không vì MOdel No của máy mình là:A1203
    Vây là no MC đún không ạ? Vậy nên dùng redsn0w 0.9.4 để jailbreak đúng không?
    Và lúc này mình nên dơn FW 3.0 để jailbreak hay là làm sao? Bác nào biết chỉ dùm mình với nhé.
    Cám ơn các bạn :35:
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    iphone 2G, dùng redsn0w 0.9.2 và chọn fw 3.1.2 để jailbreak + unlock (nếu cần) mặc dù iphone có 3.1.3.

redsn0w 0.9.4 chỉ dành cho máy Itouch 2G (model không co chữ MC)
    cotinh76 thích bài này.
  7. cotinh76

cotinh76 Thành viên

Được Like:
    1
    Mình jailbreak bằng redsn0w 0.9.2 và thấy trong general ghi Model là MB384LL. Nếu vậy là ko có MC rùi.
    Vậy mình có nên dùng redsn0w 0.9.4 không ?
    Vì bản dành cho no MC mà. Không biết nó có khác gì và có nên dùng bản đó hay không ?
    Có gì bạn cho mình xin chút ý kiến nhé. Thanks alot:021:
  8. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Trời ơi đã bảo là 0.94 dành cho iTouch 2G non MC rồi mà còn xin ý kiến gì nữa ?
  9. cotinh76

cotinh76 Thành viên

Được Like:
    1
    chết thiệt:013: Mình ko nhìn thấy Ipod touch. Cứ nghĩ Iphone 2g non MC:21:
    Cám ơn bạn.
  10. hxluu

hxluu Thành viên

Được Like:
    12
    Cho hỏi có cách nào để thoát ra khỏi DFU không? 3Gs lock, bootrom mới, chưa lên 3.1.3