Greenpois0n RC6.1 - untether jailbreak cho 4.2.1 [MAC + Windows]

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 4 Tháng hai 2011.

1. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
  2. newbieppc

newbieppc Thành viên

Được Like:
    2
    Báo cáo các bạn là mình đã JB được theo hướng dẫn trên (dùng Redsn0w 0.9.6 cũng OK nha!)
    Sẵn các bác vào cho advice luôn giúp mình topic này, hihihi:
    http://gsm.vn/f502/upgrade-fw-3-1-3...rent-fw-3-0-xin-huong-dan-245828/#post1901041
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @newbieppc: bác vẫn chưa cài được cydia nữa hả?....
    newbieppc thích bài này.
  4. caothang2004

caothang2004 Thành viên

Được Like:
    0
    Mấy a cho e hỏi sau e JB = GP xong rồi giờ muốn active con IP 4 ( vesion 4.2.1 bb 3.10 ) thì làm cách nào ? Em thấy có bác nói JB = Rednow .. , nhưng e JB = GP rồi , giờ JB lại sao .... Ae giúp e nha . Thanks ae nhiều
  5. newbieppc

newbieppc Thành viên

Được Like:
    2
    Thanks bạn!
    Chính xác là sau khi search trên mạng, nhiều forum trong và ngoài nước, kể cả blog của Redsn0w, thì mình được biết là version FOR WIN chỉ có bản 0.9.6 thôi. Bản 0.9.7 trên Mac OS thì đã có. Mình nghĩ chắc bác Dtube hướng dẫn theo hướng...perfect :)

Thanks Mod!
    Do chỉ free cuối tuần nên làm bị lâu vậy :)
    Đã xử lý thành công tốt đẹp dựa theo hướng dẫn của bạn và Dtube!

Bạn có concern giống mình cách đây vài tuần. Mình chia sẻ lại trãi nghiệm thực tế:
    (i) Bạn tham khảo kỹ lại các hướng dẫn JB bằng GP và Redsn0w trên forum để có tự tin khi làm.
    (ii) Tiến hành JB bằng GP trước để có Loader, sau đó qua Loader cài Cydia.
    (iii) Nếu việc cài Cydia gặp problem (như mình), bạn lại sử dụng Redsn0w để cài Cydia vào only.

Xin lưu ý là GP or Redsnow chỉ là công cụ JB, qua đó mình có thể tận dụng nguồn tài nguyên "miễn phí" từ Cydia, Appstorevn... nhưng không đồng nghĩa Active/Unlock máy được (hiện hình như là hoặc xài sim Gerey hay mua unlock code từ nhà mạng) --> Pls. mọi người correct nếu khái niệm mình sai. Thanks!
    Hy vọng bạn xử lý thành công!
  6. caothang2004

caothang2004 Thành viên

Được Like:
    0
    em hỉu ý anh roài nhưng ý em là JB xong roài chưa active thì gắn G-Sim có xài đc ko ? Nếu ko thì làm sao active vì e hok có sim của nhà mạng
    Thanks
  7. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Hacktivate thì hacktivate bằng redsnow rồi sau đó chạy lại greenpoison là được!
  8. caothang2004

caothang2004 Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks a !! mấy bữa nay lăn tăn vụ này quá hic